Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผู้ชายเจ้าชู้ชวนชิม : "ย้ง ทรงวาด" ก๋วยเต๊ยวลูกชิ้นปลาอันดับ 1+ เก็บตกร้านเด็ดของเยาวราช

สวัสดีครับ

ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาที่ห้องก้นครัวเท่าไหร่ เพราะผู้ชายเจ้าชู้แอบปันใจไปให้ห้องแจ็ส+ห้องกล้องครับ ^0^

ถ้าใครได้อ่านกระทู้เก่าๆที่ผมเคยโพสเรื่อง ก๋วยเตี๊ยวลูกชิ้นปลา 3 เจ้าเด็ด ของ เยาวราช มาแล้ว  ร้านอันดับ 1 ในดวงใจของผมมาตลอด คือ ร้าน เทพทัย ที่อยู่ตรงถนนมังกร  แต่วันนี้ ร้านเทพทัยโดนโค่นแชมม์ลงไปแล้วครับ

ผมไปเจอมาร้านนึงครับ ร้านนี้ เพื่อนผมเป็นส่งท้าชิงครับ  ผมก็เลย อืมม..งั้นต้องไปลองซักหน่อยแล้ว

การไปที่ร้านนี้ก็ง่ายๆครับ

เริ่มจาก  4 แยกวัดตึก ครับ แล้วไปทาง ท่าน้ำราชวงศ์

จากคุณ : ผมน่ะหรอ...เจ้าชู้? - [ 22 พ.ย. 49 21:45:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom