Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[พาไปกิน] ....... "น้องพร ซีฟู้ด" ริมชายหาดแม่รำพึง ร้านซีฟู้ดสุดโปรด อันดับ 1 ในดวงใจ <<<===-----

วันนี้ไม่ได้มาทำอาหารให้ทานกันนะครับ
    แต่ว่าจะพาไปกินร้านซีฟู้ดที่ผมยกให้เป็นที่หนึ่งในดวงใจของผม ร้านชื่อ "น้องพร" นะครับ ระวังอย่างสับสนกับร้านเจ๊พร เพราะว่าเจ้าของคนละคนกันครับ

ร้านอยู่ที่ชายหาดแม่รำพึง จังหวัดระยอง ซึ่งเคยมีคนพูดถึงว่า ร้านที่เปิดที่ชายหาดแห่งนี้ บุกรุกพื้นที่อุทยาน
    ซึ่งเป็นจริงไม่จริง อันนี้ผมไม่อาจทราบได้นะครับ
    ผมกินร้านนี้มานานมากๆแล้ว ประมาณซัก 6-7 ปีได้แล้ว
    และก็รสชาติอาหารก็ยังดีเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน
    และเจ้าของร้าน ยังมีเมนูใหม่ๆ มาแนะผมทุกครั้งที่ไป

ข้อสำคัญของอาหารซีฟู้ด คือ"ความสด"
    และร้านนี้มีให้เราสัมผัสอย่างเต็มที่ การปรุงรสของเขาเรียบง่าย เข้มข้น รสจัด ถึงพริกถึงเครื่อง และลงตัวเป็นอย่างมาก จนกล้ารับประกันด้วยคะแนน เต็ม 10 แบบว่า เต็ม 10 เลยจริงๆ พยายามหาที่กดคะแนนแล้ว แต่หาไม่เจอจริงๆครับ

เริ่มเว่อมากไปแล้ว ...

มาเริ่มกันที่ หน้าร้านกันก่อนครับ
    เจ้าของร้าน (ไม่ได้ชื่อพรนะครับ น้องพรเป็นชื่อลูกเขา)
    กำลังแนะนำเมนูอาหารให้กับลูกค้าครับ

จากคุณ : Calamity - [ 9 ธ.ค. 49 21:11:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom