Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่ๆคะ ขอข้อมูลเรื่องการทำเค้กหน่อยค่ะ (ด่วนมากเลยค่ะ)

หนูมีความสนใจที่ฝึกทำเค้กค่ะ หนูเรียนอยู่ ม.6 จึงไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย เลยอยากจะขอรบกวนพี่ๆหน่อยค่ะหนูจะซื้ออุปกรณ์ในการทำเค้กแต่ขอเป็นอุปกรณ์ขั้นต้นก่อนนะคะ หนูได้อ่าน Blog ของคุณวรรณแล้ว แต่คงซื้อให้หมดนั้นคงไม่ไหวค่ะ เพราะใช้งบตัวเองซื้อค่ะ
    อุปกรณ์ที่เสริมมาคงจะทะยอยซื้อค่ะ คือหนูอยากทราบว่าอุปกรณ์ที่จำเป็นในการเค้ก หนูจะต้องซื้ออะไรบ้างคะ แล้วเตาอบของคุณวรรณเป็นของ ottoชื่อรุ่นอะไรคะ
    แล้วอยากทราบเพิ่มอีกนิดค่ะว่า วัตถุดิบในการทำเค้กพื้นฐานมีอะไรบ้างคะ หนูจะได้ไปซื้อมาตุนและจัดเตรียมไว้ เพราะที่จังหวัดหนูไม่มีค่ะต้องไปซื้อที่หาดใหญ่ เลยอยากจะซื้อมาให้ครบเลยค่ะ

ขอข้อมูลด่วนนะคะจะไปเลือกซื้อพรุ่งนี้แล้วค่ะ

จากคุณ : ferncoro - [ วันปีใหม่ 19:21:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom