Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***เนย นม แป้ง โกโก้ สำหรับทำขนม ใช้ยี่ห้อไหนดีคะ? เดี๋ยนี้ทำไมคุณภาพแย่ลงจัง***

รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ แป้ง เนย นม ที่ขายตาม Supermarket คุณภาพมันด้อยลงอ้ะค่ะ ทำแล้วขนมไม่อร่อยเลย ทั้งๆ ที่ก็ใช้สูตรเดิมที่ทำมาหลายปี เนยก็เหมือนกัน ทั้งสองยี่ห้อที่ขายในซุปเปอร์ ออร์คิด อลาวรี่ ก็ไม่มันเลย ขนมออกมาไม่อร่อยเหมือนที่เคยเป็นอ้ะค่ะ

ทำเค๊ก ก็จะแห้งๆ แข็งๆ ทั้งๆ ที่อบเหมือนเดิม สูตรเท่าเดิม ไม่รูทำไม ยิ่ง Chocolate ยิ่งไม่หอมเอาซะเลยอ้ะ นมนี่รู้สึกได้เลย แต่ก่อนใช้คาร์เนชั่น เดี่ยวนี้ก็ต้องเปลี่ยน เพราะไม่มีความมันเอาซะเลยอ้ะ

แนะนำหน่อยค่ะ ถ้าแป้ง เนย นม ช๊อกโกแล๊ต สำหรับทำขนมนี่ ต่อไปนี้จะใช้ของยี่ห้ออะไรดี ซื้อได้ที่ไหน

เราเน้นขนมสำหรับทำกินหรือแจกคนรู้จักค่ะ ไม่ได้ทำขาย ฉะนั้น จะแพงแค่ไหนก็ไม่ว่า ไม่สนใจต้นทุนค่ะ ขอให้อร่อยก็พอ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Love Actually is.. - [ 5 ม.ค. 50 12:11:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom