Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

## เต้าเจี้ยวหลน สูตร หม่าม๊า ## พร้อมสูตรโดยละเอียดจ๊ะ...

สวัสดีค่ะ วันนี้เอาสูตรเต้าเจี้ยวหลน ของหม่าม๊ามาฝากกันค่ะ แบบว่ากว่าจะบอกให้หม่าม๊าบอกได้ก็นานอยู่นะ เมื่อวาน พอกลับถึงบ้าน หม่าม๊าก็บอกว่า ให้มาชิมสิ ว่ารสชาติพอดีป่าว แล้วก็บอกว่าให้ถ่ายรูป ตอนแรกก็ว่าจะไม่ถ่ายรูป เพราะไม่ได้ถ่ายขั้นตอนไว้ แต่ว่าพอชิมแล้ว อืมม อร่อย อิอิอิ

เลยบอกหม่าม๊า บอกสูตรมาหน่อยจะจด หม่าม๊าบอกว่า ไม่เอาอ่ะ เอาไปทำไม ก็เลยบอกว่า เนียะเพื่อนๆชอบฝีมือทำกับข้าวหม่าม๊านะ เอารูปไปลงในเวบ แล้วเขาชอบกัน อยากได้วิธีทำด้วย พูดไปพูดมา เลยยอมบอก เมเม่ก็เลยรีบไปเอากระดาษ ปากกา มารอจดเลย

เพราะฉะนั้น วันนี้ก็จะรูปน้อยนิดนึงนะคะ

เน้นไปที่สูตรแล้วกันค่ะ

จากคุณ : dj_maymey - [ 5 ม.ค. 50 15:57:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom