Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Carne Asada whit fresh Pineapple Salsa

วันนี้ตั้งใจแวะมาขอบคุณเพื่อนๆที่กรุณาช่วยโหวตให้กำลังใจแม่ปูสำหรับบล็อกอาหารของแม่ปูค่ะ
    แม่ปูนึกอยู่เสมอว่า กำลังใจจากเพื่อนๆทุกคน
    เป็นแรงผลักดันให้บล็อกสูตรรัก สูตรอร่อยของแม่ปูเป็นรูปเป็นร่างมาได้จนขนาดนี้

ขอบคุณสำหรับรางวัล
    Blog No.1 ในใจคุณ
    และBloger ผลงานโดดเด่น

ที่เพื่อนๆโหวตให้แม่ปูในคราวนี้นะคะ

แม่ปูจะพยายามสร้างสรรงาน และจะพยายามหาของอร่อยๆมาฝากอยู่เรื่อยๆนะคะ
    ทุกอย่างแม่ปูทำด้วยใจรักล้วนๆ ขอขอบคุณเพื่อนพี่น้องทุกคน
    ที่ให้กำลังใจแม่ปูเสมอมานะคะ

ขอบคุณคุณจุ๋ม แม่สลิ่ม และเพื่อนๆทุกคนที่กระทู้ข้างล่างนี้ด้วยนะคะ
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D5024663/D5024663.html

วันนี้แม่ปูทำ ซัลซา มาฝากค่ะ
    อาหารสไตส์แม็กซิกัน แบบมั่วๆของแม่ปูเองค่ะ

แม่ปูโพสต์ในบล็อกแล้ว
    ขอโพสต์ที่นี่อีกที่นะคะ
    ทุกคำพูด แม่ปูขอก้อปมาตรงนี้ด้วย
    เพราะว่ายาวจัง แม่ปูโม้ๆมั่วๆไปเรื่อย

จริงๆอยากจะโพสต์หมูอบ
    ประเพณีการรับประทานหมูอบในวันขึ้นปีใหม่ของพี่น้องชาวคิวบา
    แต่ขอฟังเสียงเพื่อนๆก่อน แม่ปูก็กล้าๆกลัวๆ
    เพราะหมูมาทั้งตัว ไม่ได้รังเกียจรังงอน แต่กลัว แหะๆ..
    พอแม่ของเพื่อนลูกชวนไปเค้าท์ดาวน์
    บอกว่าทำหมูอบแบบนี้ แม่ปูก็ตาโต
    อยากเห็นประเพณีของเค้าว่าเป็นยังไง
    ก็ไปได้เห็นเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่ง

อยู่อเมริกานี่ดีไปอย่างค่ะ
    มีชาวต่างชาติหลายชาติหลายภาษา
    ทำให้เราเห็นอะไรแปลกๆใหม่ๆอยู่เรื่อยๆ

ยังไงถ้ามีคนต้องการชม แม่ปูจะโพสต์อีกทีนะคะ

ตอนนี้ทาน ซัลซากุ้งนี่ไปพลางๆก่อนค่ะ

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 7 ม.ค. 50 11:46:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom