Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 73... ชวนไปแอ่วเมืองเหนือบ้างดีกว่า ภาค 3 ค่ะ <==

เมื่อคืนกินข้าวเสร็จก็กลับมาที่เต็นท์ค่ะ สองจิตสองใจว่าจะอาบน้ำหรือว่าซักแห้งดี เอาเป็นว่าซักแห้งก็แล้วกัน ก้อยกับพี่เอ๋สองคนก็หยิบแต่พวกสบู่ล้างหน้ากับแปรงสีฟันยาสีฟันไปห้องน้ำ พอล้างหน้าแปรงฟันเสร็จรู้สึกว่าน้ำมันสะอาดแล้วก็เย็นชื่นใจมาก ก้อยเลยบอกพี่เอ๋ว่าก้อยอาบน้ำดีกว่าค่ะ พี่เอ๋ก็ว่า งั้นพี่เอ๋ก็อาบเหมือนกัน

โหยยยยย ... น้ำเย็นๆ มันชื่นใจจริงๆค่ะ ส่วนมากเวลาหนาวๆเนี่ย พออาบน้ำเย็นๆ มันจะรู้สึกอุ่นนะคะ ส่วนพวกหนุ่มๆเค้าไปแช่น้ำร้อนกัน หายกันไปอยู่พักใหญ่ กลับมาบอกว่าน้ำร้อนวันนี้ ร้อนไม่สะใจเลย คงเป็นเพราะว่าหมดเวลาทำการแล้วก็ได้ค่ะ คนที่ดูแลเรื่องน้ำร้อนผสมน้ำเย็นคงกลับบ้านไปแล้ว สุดท้ายนายหนุ่มก็เลยกลับมาอาบน้ำเย็นเจี๊ยบแบบก้อยอีกคนนึงค่ะ

นอนดูดาวกัน บางช่วงฟ้าก็ปิด เห็นเมฆเต็มไปหมด บางช่วงฟ้าก็เปิดมองเห็นดาวกันชัดเจนค่ะ นั่งไปซักพักเริ่มหนาว ก็เลยมุดเต็นท์เข้าไปนอนดีกว่า

ตื่นมาตอนเช้า ... ก้อยตื่นสายสุดตามเคย พวกหนุ่มๆไปแช่น้ำร้อนกันอีกรอบก่อนจะกลับ ก้อยก็เลยรีบไปอาบน้ำ ปีนี้คนไปแจ้ซ้อนไม่ค่อยเยอะค่ะ ห้องน้ำ ห้องอาบน้ำแทบไม่ต้องรอคิวกันเลย สะอาดสะอ้าน สมกับที่เป็นอุทยานแห่งชาติที่ได้รางวัล

เสร็จแล้วก็มาชงกาแฟทานรอหนุ่มๆกันค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 9 ม.ค. 50 21:29:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom