Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++[RevieW] 6/07 VT แหนมเนือง กินอร่อย ๆ ได้สุขภาพ (แต่ผักน้อยจังอ่ะ) +++

อะแฮ่ม กระทู้ที่ 2 ของคืนนี้และเป็นกระทู้ที่ 6 ของปีนี้

มาว่ากันด้วยการ RevieW อาหารเวียดนามกันบ้างครับ เห็นมีคนบ่นว่ามีแต่เกาหลีญี่ปุ่น

อันนี้เป็นภาพที่เลิกดองแล้วครับ (ก็เลิกดองข้ามปีตั้งแต่กระทู้ที่แล้วอ่ะนะ อิอิ)

เพิ่งไปทานมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ หลังเลิกจากการทำงานไปทานกันกับพี่ ๆ ที่ออฟฟิศ
    บรรยากาศก็ดีตามแบบฉบับบ้าน ๆ โฮมเมดครับ

เอาเป็นว่าไม่ต้องคุยอะไรกันมาก ไปกินกันดีกว่า เพราะรู้ว่ามีคนรอทานแกล้มเก๊กฮวยฝาดำอยู่ อิอิ ^^

แต่ก่อนอื่นมาให้คะแนนกันก่อนดีกว่าครับ เต็ม 5 เช่นเดิม (ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวครับ)

รสชาติให้ 4
    อร่อยครับ อร่อย ถึงรสชาติดี แต่หัก 1 คะแนน เพราะว่าผักสดที่ทานแกล้ม น้อยชนิดและปริมาณไปซักหน่อย

บรรยากาศให้ 4
    มีทั้งห้องแอร์และนอกชานครับ แล้วแต่ชอบ จัดต้นไม้สวยดีครับ เข้ากับบรรยากาศปีใหม่

ความสะอาดให้ และการบริการให้ 3.5
    อาจจะเป็นไปได้ที่ว่าวันที่ไปทานเป็นเสาร์มื้อเย็น ลูกค้าแน่นร้าน (ผมไปรอประมาณ 10 นาที) เลยทำให้ภาชนะ
    ดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่ และการบริการก็ลดลงไปด้วย สังเกตุจากที่พนักงานมีประมาณ 10 กว่าคนครับ
    แต่เดินกันเป็นระวิง แต่ถือว่าทำอาหารออกมาเสริฟได้เร็วทันใจดีครับผม ^^

เอาละครับ ตามมาชมกันดีกว่าว่าทานอะไรไปบ้าง บางอย่างผมก็ไม่รู้ชื่อเวียดนามนะครับว่าเรียกว่าอะไร
    ฉะนั้นจึงขออนุญาตเรียกเป็นภาษาไทยตามที่เห็นในภาพละกันนะครับ อิอิ ^^

[TaG] อาหารเวียดนาม, VT แหนมเนือง, สำโรง, ซอยแบริ่ง, สุขุมวิท 107, ศรีนครินทร์

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 9 ม.ค. 50 23:48:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom