Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 74... ชวนไปแอ่วเมืองเหนือบ้างดีกว่า ภาคจบค่ะ

เมื่อวานพันทิพยกเครื่องใหม่ ก้อยเลยไม่กล้าโพสต์เลยค่ะ เพราะว่าเข้าไปตอบทู้น้องๆ โหยใช้เวลานานมาก กลัวว่าถ้าโพสต์ ตีสามก็จะยังไม่เสร็จค่ะ

มาต่อกันดีกว่านะคะ วันนี้ตอนจบแล้วค่ะ

ตื่นมาเช้าอีกวันนึงค่ะ กินของเช้าแล้วก็นั่งๆนอนอ่านหนังสือ ดูทีวีกัน ... ซักพักก็มานั่งนึกกันว่า ... เอ วันนี้พวกเราจะออกไปไหนดีน้อ ... แล้วก็มานั่งนึกกันได้ว่า ตอนขามา เราอ่านเจอป้าย "เวียงกุมกาม" ที่จริงก็เห็นมาหลายปีแล้ว แต่ไม่เคยมีโอกาสไปเลย ... น่าสนใจแฮะ

พอซักสิบเอ็ดโมงก็ได้เวลาประจำออกจากบ้านค่ะ ... ไปถึงศูนย์แนะนำท่องเที่ยว พวกก้อยทึ่งมากว่ามีคนแวะมาที่นี่เยอะทีเดียว เราตัดสินใจจอดรถไว้ แล้วก็ขึ้นรถรางไปเที่ยวดีกว่า เพราะเค้าบอกว่าขับไปเองจะหลง ( จริงๆ ดูแล้ว ไม่หลงหรอกค่ะ หนหน้าว่าจะขับรถไปเองกัน จะได้มีเวลาหยุดดูที่ๆเราชอบเยอะหน่อย)

เค้าหยุดให้เป็นบางจุด ... จุดนี้ชอบค่ะ เพราะมีไส้อั่วอร่อยๆ กะ แหนมย่าง ให้เราซื้อกินกัน ... แหนมในห่อใบตอง ย่างออกมาแล้ว ห้อม ...หอม

แก้ไขเมื่อ 11 ม.ค. 50 23:53:44

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 11 ม.ค. 50 23:47:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom