Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~o~วันนี้ ยังติดลมอาหารอีสานอยู่ค่ะ ^^" ชวนมาทำอ่อมเนื้อแบบคนทำก็งงๆ ต่อด้วย Chocolate Monster Cookies ค่ะ!! ~o~

หวัดดีค่ะพี่ๆ ทุกคน ^^
    เมื่อวานแพรกลับบ้านเร็ว... เพราะว่าเลิกครึ่งวันล่ะค่ะ
    แล้วก็ไม่ได้ลงเรียนพิเศษไว้ (ปกติจะมี ^^")
    ก็เลย แวะพารากอนหน่อยละกัน
    วันไหนไม่ได้เดิน gourmet แล้วเหมือนยังทำอะไรไม่ครบซักอย่างนึงล่ะค่ะ แฮ่ๆ... ^^" เดินทุกวันเลย

ก็เดินไป นึกไป ทำอะไรดีน้า....
    ตอนแรกจะทำสปาเก็ตตี แต่ความอยากทานอาหารอีสานมีมากกว่า

ติดใจอ่อมเนื้อคุณพ่อมากๆๆๆๆ เลยล่ะค่ะ
    ก็ เอ๊ะ.. ทำไงดี ^^" ไอ้เราก็ไม่เคยทำซะด้วยสิ
    ใส่อะไรบ้างน้า.....

ใช้บริการคุณพ่อตามเคยค่ะ ^^' โทรไป...
    แพร : คุณพ่อขา.....
    คุณพ่อ : ว่าไงลูก.... เสียงหวานมาเชียว
    แพร : เอ่อมม.... อ่อมเนื้อทำยังไงคะ
    คุณพ่อ : ไม่พ้นเรื่องนี้อีกละ ... ="=

แล้วคุณพ่อก็ บรรยายมาให้ฟังล่ะค่ะ ^^
    แพรก็ จับจ่ายใช้สอย แล้วก็ กลับบ้านละค่ะ...
    โทรเรียกที่บ้านมารับที่สถานีรถไฟฟ้าล่ะค่ะ
    สะดวกสุดๆ ไปเลย... ^^ ถึงบ้านเร็วๆ นี่แพรชอบนัก อิอิ
    ได้ทำอะไรเยอะดีล่ะค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า ^^

จริงๆ แล้ว เนื้อที่เอามาทำอ่อมเนี่ย ถ้าได้ใช้เป็นส่วน brisket หรือที่เรียกๆ กันว่าเสือร้องไห้เนี่ย จะอร่อยมากเลยค่ะ

แต่วันนี้แพรเกรงใจตัวเองนิดหน่อย ใช้สันคอละกันเนอะ ^^"

จากคุณ : +~%Chocolate Republic%~+ - [ 13 ม.ค. 50 11:41:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom