Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 75... กับ ก๋วยเตี๋ยวสุโขทัย พิษณุโลก ชากังราว ... อารายดีน้อ <==

เมื่อคืนวันศุกร์แวะไปฟู้ดแลนด์ตอนกลางคืนค่ะ ... เอ ... ทำอะไรให้คุณพ่อกินเสาร์เที่ยงดีหว่า เบี้ยวมื้อเที่ยงคุณพ่อมาหลายอาทิตย์แล้วค่ะ แล้วก็นึกขึ้นได้ว่าเอารูปจากทริปภาคเหนือไปให้คุณพ่อดู แล้วก็บอกคุณพ่อว่า นี่ๆๆๆ พ่อดูรูปนี้ ก๋วยเตี๋ยวห้อยขา พ่อเคยพาก้อยไปกินตอนเด็กๆ แล้วคุณพ่อก็บอกว่า อืม ... ไม่ได้กินมาหลายปีแล้วนะก๋วยเตี๋ยวอย่างนี้

โหย ... พอคิดถึงคำพูดคุณพ่อ ... ปิ๊ง !!!! เลยค่ะ

เอาหล่ะ ได้เมนูอาหารจานเดียวมื้อเที่ยงแระ ก็จัดการซื้อหมูซื้อผักกลับเข้าบ้านค่ะ พอกลับบ้านโชคดี ได้มีโอกาสคุยกะคุณกั๊ซซี่ ... ก็เลยถามคุณกั๊ดว่า อยากทำก๋วยเตี๋ยวแบบเนี่ย ทำไงคะ ... ทวนอีกซักที แต่ก็คิดว่าของที่ซื้อมาครบนะคะ จำๆเอาจากในจานก๋วยเตี๋ยวที่กินไปเมื่อวันก่อน

คุณกั๊ดใจดี พิมพ์สูตรมาให้ดูถึงสองสูตร ... ขอบคุณคุณกั๊ดมากๆเลยค่ะ

เนี่ยเลยค่ะ ... ออกมาเป็น ก๋วยเตี๋ยวสบาย...สบาย วันอยู่บ้านชามนี้

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 14 ม.ค. 50 22:56:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom