Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไก่ย่างแบบหนังกรอบๆ แต่เนื้อนุ่มๆ ฉ่ำๆ ทำยังไงเหรอครับ ^ ^'a

ผมเคยกินหลายที่เลยอ่ะ ที่จำได้เร็วๆ นี้ก็คือ BKK Grill อ่ะครับ ไปครั้งแรกสุด กินเสต็กไก่ไรซักอย่างนี่ล่ะครับ ได้ที่เลย กรอบหนัง เนื้อชุ่มจริงๆ ..... แต่ครั้งเดียวอ่ะครับ พอไปหลังจากนั้น เอ๊ะทำไมมันไม่เหมือนเดิม เหมือนเค้ามือไม่แม่นเลยอ่ะ - -'a จริงๆ ข้าวไก่เผ็ดแบบเชสเตอร์ก็อร่อยดีอ่ะครับ ชอบๆ เนื้อไก่่แบบฉ่ำๆ ดี แต่หนังก็เฉยๆ ง่ะ...

พูดมามาก... จริงๆ ก็ไปกินมาชอบนู่นชอบนี่ ก็เลยอยากทำบ้างน่ะครับ แบบหนังกรอบๆ แต่เนื้อนุ๊มนุ่มน่ะ เค้ามีวิธีทำยังไงเหรอครับ ช่วยผมด้วยครับแบบว่าอยากกินสุดๆ แต่ที่กินๆ มา มีแต่แบบไม่ถึงใจเลยอ่ะ ไม่ก็มือไม่นิ่ง บางทีก็ดีบางทีก็ไม่ได้ดั่งใจ เฮ้อๆๆๆ เศร้าๆ

ยังไงก็ขอขอบคุณไว้ก่อนเลยนะครับผม ก็ขอสูตรด้วยเน่อ แหะๆ ^ ^'a

จากคุณ : เบสสุดหล่อ - [ 17 ม.ค. 50 02:39:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom