Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~*~ จาก Banoffi Pie ค่ะ มาถามเรื่องพิมพ์เค้กอ่ะค่ะ 2 ปอนด์ นี่มันเส้นผ่าศูนย์กลางเท่าไหร่อ่ะคะ ~*~

จากกระทู้ข้างล่างที่จะทำ banoffi pie ให้เพื่อนทานอ่ะค่ะ ทีนี้ มีพิมพ์เค้กอยู่อัน แต่ไม่รู้ว่ามันขนาดเท่าไหร่อ่ะค่ะ (โง่เจง ๆ ) >_<

อ้อ ถามด้วยว่า วิปครีมที่ตี ๆ โปะข้างบนอ่ะค่ะ มันจะฟูอยู่ได้นานหรือป่าวคะ เห็นวิปครีมที่บีบออกมาจากกระป๋องสำเร็จ แป๊บ ๆ มันก้อละลายแล้วอ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ >_<

จากคุณ : หัวใจสีดำ รองเท้าสีชมพู - [ 18 ม.ค. 50 16:40:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom