Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ชวนชิม blue berry crumble cheese cake vs coffee cake จ้า

ได้ครีมชีสมา 2 ก้อนค่ะ ในราคา 82 บาท กลัวจะหมดอายุซะก่อน  เปิดสูตรดูแล้วได้ blue berry crumble cheese cake ของน้องแพรมา กรอบนอกนุ่มใน แถมไม่หวานมาก อร่อยดีค่ะกินเพลินมากกกกค่ะ  แล้วเมื่อวันเสาร์ค่ะมีออเดอร์มาเป็นเค้กกาแฟเจนัวค่ะ  ว่าจะเอามาโพส แต่มันเป็นเมนูเดิม ๆ กลัวจะเบื่อก็เลยมีต้องมีอะไรใหม่ ๆ มาซักกะหน่อยจ้า

thank you น้องแพรมากนะจ๊ะ  (ขอย้ำอร่อยม๊ากกกค่ะ)  ส่วนสูตรเนสแปะให้ที่ blog นะค่ะ

-----------------------------------------------------------

อันมีเป็นส่วนของ crust ค่ะ  เนสใช้ก้นแก้วอัด แครกเกอร์ค่ะ  อัดให้แน่น ๆ นะค่ะ เวลาตัดจะได้สวย

จากคุณ : ChuyJumbo - [ 22 ม.ค. 50 09:10:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom