Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~**__(กระทู้ท้าให้ลองค๊า)..............ชวนทำเค้กแบบไม่ต้องง้อ~”เตาอบ”~จ้า)__**~~

สวัสดี เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวก้นครัวกันอีกรอบนะคะ หลังจากที่แอบมาโพสอยู่เป็นระยะๆ ในกระทู้ที่ผ่านๆมานี่ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D5061615/D5061615.html    ก็ถือเป็นการนำเค้กที่เดียร์ทำ มาให้ดูโฉมหน้ากันเฉยๆว่า ใช้ได้รึป่าว

แต่มาวันนี้ ฤกษ์งามยามดีค่ะ ยืมกล้องมาได้พอดีด้วย ก็เลยจะมาบอกวิธีทำเค้ก พร้อมทั้งแปะสูตรเค้ก  “แบบที่ไม่ต้องง้อเตาอบ”  จากประสบการณ์(ที่ทำเค้กเสีย)มาอย่างโชกโชนของเดียร์เอง  มาฝากให้เหล่าสมาชิกทั้งหลายได้ทดลองเล่น ทดลองทำดูนะคะ วิธีแปลกใหม่ สนุกดีค่ะ ลองดูๆๆ

เวอร์ชั่นนี้จัดมาให้เป็นพิเศษ สำหรับ คนที่ชอบบอกว่า “ไม่มีเตาอบ”นะคะ ....อยากให้ลองเริ่มทำดูน่ะคะ แล้วอย่าลืมมาให้ดูบ้างน๊า..... ส่วนท่านที่มีเตาอบก็ลองทำดูนะคะ เดียร์คิดว่า ถ้าเรารู้เกี่ยนวกับระบบการใช้ไฟบน-ล่างและลองดัดแปลงวิธี ก็น่าจะทำอะไรๆแปลกๆใหม่ๆได้ไม่ยากค่ะ

สงสัยกันแล้วล่ะซิ เดียร์มานจะมาใช้อะไรทำเค้กล่ะเนี่ย
    .
    .
    .
    ............................

จากคุณ : Ab Psy ReinDEAR++ - [ 3 ก.พ. 50 12:52:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom