Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@^ ^@ ชวนเพื่อนๆๆมาทำ... เค้กนมสด สตอเบอร์รี่ วิปครีม สูตรคุณตรี และ blueberry new york cheesecake ...กันเถอะค่ะ@^ ^@

เค้กนมสด สตอเบอร์รี่ วิปครีมนี้เป็นเค้กก้อนแรกในชีวิตเลยค่ะ อยากทำมานานแล้วเลือกอยู่ระหว่าง โรลสตอเบอร์รี่ แต่คาดว่าโรลมือคงยังไม่ถึงขั้น เอาเป็นเค้กนมสดแล้วกัน

เค้กนมสด ชอบมาก สตอเบอร์รี่ชอบมากมาก วิปครีม ชอบสุดๆๆ เป็นการรวมตัวกันของ ของชอบของ จขกท. คิดว่าถ้าเค้กออกมาไม่ค่อยดีเราก็ยังเหลือสตอเบอร์รี่และวิปครีมเอาไว้

เค้กก้อนนี้เลยจะดูวิปครีมเยอะเป็นพิเศษเนื่องจากควมชอบอันเป็นส่วนตัว กับวิปครีมกำลังจะหมดอายุ เลยประโคมโป๊ะเข้าไป

สุดท้ายขอขอบคุณสูตรคุณตรีมากๆๆเลยนะคะ เค้กออกมาอร่อยถูกใจ นุ่มเหมือนฟองน้ำเลยค่ะ ไม่รู้เป็นลักษณะที่ดีของเค้กชนิดนี้หรือเปล่า แต่ จขกท. ชอบมากๆๆๆเลยค่ะ ขอบคุณที่เอาสูตรมาแบ่งปันนะคะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 50 20:58:07

จากคุณ : momijimi - [ 6 ก.พ. 50 20:55:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom