Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ "ผัดหมี่ซั่ว" ตามคำขอค่ะ... แต่งานนี้ตรีไม่ได้ทำนะ ... ตามมาชิมฝีมือหม่าม๊าเฮียสรอุ๊ทค่า ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

มีน้อง ๆ บางคนอยากทราบวิธีผัดหมี่ซั่ว ที่ตรีทำไปเมื่อวานนี้นะคะ
    ตรีทำตามแบบที่เคยไปกินจากฝีมือหม่าม๊าคุณสรอุ๊ท

ถ่ายรูปไว้นานแล้วค่า .. ตั้งแต่เดือนพฤศจิกานู้นแน่ะ .. แต่ไม่ได้เอามาลง .. เพราะตอนแรกคิดว่า ... น่าจะผัดเป็นกันหมดแล้วมั้ง
    (แต่ตอนแรกตรีก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ว่าเค้าผัดกันยังไง อิ อิ)

ตอนถ่ายรูป .. ก็บอกหม่าม๊าว่า .. จะเอาไปลงพันติ๊บค่า
    อิ อิ ... หม่าม๊าอธิบายใหญ่เชียว .. แหม ... น่าจะถ่ายรูปเคลื่อนไหวได้นะคะ .. ไม่งั้นหม่าม๊าเฮียจะได้มาควงตะหลิวให้ดู หุ ๆ ๆ ^^'

... วันหลังไปอ้อนให้ทำบ๊ะจ่างด้วยดีกว่า ... อร่อยดีค่ะ
    ตรีเคยไปช่วงเค้าห่อ ... แต่ไม่ไหว ๆ ... ไม่สำเร็จ >.<

รูปแรก .... ถือว่าเป็น .... การบ้านของตรี ... ส่งคุณหม่าม๊าเฮียสรอุ๊ทแล้วกันค่ะ ... ให้กี่คะแนนดีคะเนี้ยะ ^^"

จากคุณ : Triny - [ 8 ก.พ. 50 20:27:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom