Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ สนใจ "คุกกี้ครีมมะนาว" ไว้ตุนยามดึกไหมคะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

ใครชอบกินคุกกี้บ้างคะ ?
    เมื่อก่อนตรีไม่ค่อยชอบกินคุกกี้เท่าไหร่เลยค่ะ ... แต่ตั้งแต่เริ่มทำขนมกินเอง ... คุกกี้เป็นขนมโปรดของตรีไปเลยค่ะ อิ อิ

.. ไม่รู้ว่ามันอร่อย ... หรือว่าพักหลัง ๆ ลิ้นชาไปแล้วก็ไม่รู้ค่ะ ... ทำขนมบ๊อย บ่อย ... ความสุขค่ะ ความสุข ^^
    .. เมื่อวานตรีไปเดินดูหนังสือพวกทำขนมที่ร้านหนังสือมาค่ะ ...
    แหม ... ไม่อยากยอห้องนี้เลยค่ะ ... ว่ามีสูตรเยอะแยะมากกว่าอีกค่ะ ^___^
    .. เมื่อวานก็เลยไม่ได้เสียเงินซื้อเลยค่ะ .. พึ่งพันทิปกะสถาบันกูเกิ้ลต่อดีกว่า อิ อิ

คุกกี้นี้ตรีทำตั้งแต่ซื้อเตาอบมาแรก ๆ แล้วค่ะ ... แต่ยังไม่โพสต์เลยค่ะ
    ... ไม่ใช่ว่าไม่อร่อยนะคะ ... คิวชนกันเอง .. แม่มิ้นบ้าทำขนมจัด >.<

ยิ่งช่วงนี้เห็นสตรอเบอร์รี่ ผลไม้ ชอคโกแลต ฯลฯ ไม่ได้เลยค่ะ ... อยากจะซื้อมาทำขนมซะทุ้กกอย่าง เหอ ๆ ^^"
    ... มีใครเป็นแบบตรีบ้างไหมคะ

.. แต่ตอนนี้ไปกินคุกกี้ครีมมะนาว ... กรอบแบบนุ่มลิ้น ... เคี้ยวไปแล้วเหมือนละลายในปากได้ แถมทำง่ายกันดีกว่าค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 50 23:02:33

แก้ไขเมื่อ 21 ก.พ. 50 22:06:41

จากคุณ : Triny - [ 21 ก.พ. 50 21:59:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom