Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~.+*+.+*+. ~* หน้าเตา - เข้าครัว *~ มาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการพร้อมส่งการบ้านเจ๊หลี .. ซาลาเปาหน้าแต๊กก แตกค่ะ .+*+.+*+.~

เบนซินมาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการค่ะ ..
    เล่นมาก็นาน .. แอบจดสูตรไปทำบ้าง ไม่ทำบ้างก็เยอะ ..
    ตอบกระทู้นิดหน่อย ..
    แต่ยังไม่เคยมาแนะนำตัวค่ะ ..

เพราะคิดว่าตัวเบนซินไม่ค่อยมีเวลาตั้ง หรือ ตอบกระทู้มากนัก ..
    เลยไม่ค่อยอยากแสดงตัว ..

แต่มาวันนี้ .. ด้วยสัญญาที่ให้ไว้กับเจ๊หลี ..
    ว่าจะมาโพสต์กระทู้ .. ส่งการบ้านซาลาเปาหน้าแตก ..

ในที่สุด .. ก็ตัดสินใจว่า .. ถึงคราวต้องมาแนะนำ + ฝากตัวซะที ..
    เสียมารยาทมานานแล้วอ่ะค่ะ .. เหะ ๆๆ ..

ไม่รู้จะพูดอะไรต่อ .. เอาเป็นว่า .. ค่อย ๆ ทำความรู้จักกันไปดีกว่านะคะ ..

....

มาถึงเรื่องส่งการบ้านเจ๊หลี ..

สืบเนื่องจากเบนซินเห็นกระทู้ของคุณเจซองแล้ว ..
    ก็อยากทำซาลาเปาหน้าแตกสูตรนี้มาก ๆ ..
    ก็เลยตัดสินใจว่าต้องทำให้ได้ ..

และแล้วความตั้งใจในวันนั้น ..
    เบนซินก็ได้ทำซาลาเปาหน้าแตกในวันนี้ค่ะ ..

เจ๊หลีจ๋าวาาา .. มาตรวจการบ้านเร้วววววววว ..

.

จากคุณ : เบนซิน - [ 22 ก.พ. 50 22:03:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom