Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ ไดอารี่การกินวันอาทิตย์ที่ยี่สิบห้ากุมภา ตามมากินด้วยกันไหมคะ ^^'

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้อยู่บ้านทั้งวันค่ะ ไม่ได้ขยับตัวออกนอกบ้านเลย ขี้เกียจสุด ๆ (เป็นประจำ)
    อุ้ย .... ก่อนไปดูการกินของแม่มิ้นตลอดวันนี้นะคะ
    ตรีมีเรื่องเล่าให้ฟังค่ะ ... เมื่อวานตรีไปดูตำนานสมเด็จพระนเรศวรภาคสองมาค่ะ ... สนุกดี
    .. ออกมาก็เลือดรักชาติเต็มเปี่ยมเลยค่ะ  ^^

... แต่... แต่ ... หลังจากหนังจบ ... ทุกคนก็เข้าห้องน้ำกันเนื่องจากหนังยาวมาก ... ปวดฉิ้งฉ่องกันเยอะเลย ... เป็นเรื่องปกติ
    ... แต่ไอ้ที่ไม่ปกติคือ ... ห้องน้ำหญิงซึ่งคนเยอะอยู่แล้ว ... ทุกคนก็พร้อมใจกันเข้าห้องน้ำ ... ซึ่งมันก็ปกติอีกค่ะ ... เพราะปวดเหมือนกัน

... แต่ .. แต่ .. ไอ้ที่ไม่ปกติก็คือเรื่องคิวเข้าห้องน้ำ ... ตรีล่ะไม่เข้าใจจริง ๆเลย .. ไม่รู้จะไปรอกันที่หน้าประตูห้องน้ำแต่ละห้องทำไม
    .. ทำไมไม่ตั้งแถวรอกันเพื่อเข้าคิวรอเข้าห้องน้ำ  (เผื่อไอ้คนที่ดวงซวยไปรอหน้าห้องที่ ... ปลดทุกข์หนัก .. ก็ซวยไป)

... ไม่เข้าใจ ๆ ๆ  ... ตรีก็ได้ไปมาหลาย ๆ ประเทศ ... ไม่เคยเห็นเข้าทำกันแบบนี้เลย ... โอ้ละหน่อ ... เลือดรักชาติหายไปกว่าครึ่ง = ="

... แม่มิ้นก็เลยเหลืออด ... ตะโกนในห้องน้ำเลยค่ะ "เข้าคิวกันได้ไหมคะ ...มีคิวนะคะ"  .... ทุกสายตามองมาที่เดียว .... แล้วก็เริ่มค่อย ๆ เข้าคิวกัน
    ... ไอ้คนที่แซงคิวไปรออยู่หน้าประตูห้องน้ำ ... เริ่มถอยร่นออกมาต่อคิว

.... ประกาศอิสรภาพในห้องน้ำแล้วค่ะ -*-  .... เหลืออดจริง แหะ ๆ ๆ ^^"
    ... บ่นแบบผู้สูงวัย ... อยากให้คนไทยมีระเบียบนะคะ ^^"

มาเข้าเรื่องของเราดีกว่าค่ะ
    ตอนเช้า ... เป็นสลัดแฮมปูอัดราดน้ำสลัดญีปุ่นแบบง่าย ๆ นะคะ
    และก็ขนมปังอบไข่ ... ส่งการบ้านคุณงาขาวนะคะ

... แล้วก็เค้กสปองค์กาแฟเนื้อนุ่ม
    ... จบด้วยคุกกี้เมอแรงค์

... อ้อ ... กล้องตรี ... จอภาพเริ่มจะเสียแล้วค่ะ ... สักพักจอก็ล้มแบบดูไม่ได้เลยค่ะ ... ถ้ากล้องพัง ... ไม่อยากคิดค่ะ ... ว่าจะใช้อะไรถ่ายรูป
    ... เพราะมือถือก็รุ่นโบราณ ไม่มีกล้อง ... ไม่งั้นสงสัยเวลาทำขนม
    คงต้องเรียกเพื่อน ๆ มาดูกันที่บ้านแทน แหะ ๆ ๆ -*-  T__T Y--Y

จากคุณ : Triny - [ 25 ก.พ. 50 22:17:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom