Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ [กึ่งๆ review] แหลมเจริญซีฟู้ดแถวเหม่งจ๋ายครับ +++

จริงๆแล้วไปทานร้านนี้มาตั้งแต่วันตรุษจีนอาทิตย์ที่แล้วครับ ไปกันทั้งหมด 7 คน อาหารก็อร่อยใช้ได้ครับ ถ้าให้คะแนนก็น่าจะได้ประมาณ 8/10 ครับ

บรรยากาศร้านนี้ก็จะเป็นสไตล์ family restuarant ครับ คือค่อนข้างอึกทึกนิดนึง หรือเป็นเพราะว่าวันที่ผมไปเป็นวันตรุษจีนที่เค้ามากันเป็นครอบครัวๆก็ไม่รู้นะครับ  ตอนที่เดินเข้าไปที่ร้านเนี่ยะ เห็นคนรอคิวกันยาวเหมือนกัน แถมมีบอร์ดจดรายชื่อคนจองไว้ยาวเหยียดเหมือนกันครับ แสดงว่าได้รับความนิยมใช้ได้เหมือนกันนะเนี่ยะ สรุปว่ายังไงถ้าจะมาทานก็ลองโทรมาจองโต๊ะไว้ก่อนไม่เสียหายนะครับ

แต่ถึงคนจะเยอะมาก อาหารก็ไม่ช้าเลยครับ สั่งไปเสร็จไม่ต้องรอนานก็ได้ทาน แถมร้านนี้ดูจากชื่อก็รู้ว่าเน้นอาหารทะเล เพราะฉะนั้นถ้าอยากทานอาหารทะเล ที่นี่เมนูอาหารทะเลค่อนข้างเยอะครับ ความสดก็ใช้ได้เลย  เสียอย่างเดียวไม่มีบรรยากาศเหมือนทานอยู่ข้างทะเล 5 5 5 แต่ถ้าเกิดอยากทานอาหารทะเลแต่ขี้เกียจขับรถผมว่าที่นี่ก็โอเคเลยนะครับ  พูดไปแล้วอาจจะยังไม่เห็นภาพ เพราะงั้นไปดูรูปดีกว่าครับ ^^

จากคุณ : Tuxster - [ 26 ก.พ. 50 00:51:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom