Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

-:-[หนูมิสั่งลุย]-:- ได้กลิ่นหอมๆจาก>"พายมะพร้าวอ่อน หน้า เมอแรงค์"< กันมั้ยคะ

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน วันนี้หนูมิมาอีกแล้ว หลายๆคนอาจจะว่าทำไมช่วงนี้มาบ่อยจังแก
    เรื่องๆของเรื่องมิปิดเทอมละค่ะ ว่างมากๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้ลงเรียนซัมเมอร์ ไม่ได้ทำอะไรทั้งนั้น
    นอนอยู่บ้านตัวเป็นขนค่ะ เลยลุกขึ้นมาทำขนมซะเลย อิอิ

ความจริงวันนี้คุณแม่จะสอบมิทำพวกขนมไทยค่ะ แต่ท่านว่าอากาศร้อน เข้าครัวไม่ไหว หนีไปแล้วค่ะ (เพี๊ยะๆๆๆๆ คุณแม่ตบสั่งสอน เพราะแอบนินทา)

นอกเรื่องมาเยอะค่ะ เข้าเรื่องดีกว่า เมื่อวานมิทำ พายมะพร้าวอ่อน หน้าเมอแรงค์ วันนี้ว่างๆ เลยเอามาให้พี่ๆชมกันค่ะ

เจ้านี่เป็นชิ้นน้อยๆ ที่เหลือแป้ง เหลือไส้เลยมาทำค่ะ เมอแรงค์ก็ลองทำเป็นลูกแรก (ช่างเป็นลูกเมียน้อยจริงๆ) แต่รับรองความอร่อยค่ะ (รึเปล่า..)

ยังไงก็ใครมาก่อนหยิบชิ้นแรก(ลูกเมียน้อย)ไปเลยนะคะ

จากคุณ : ayuchan - [ 26 ก.พ. 50 18:36:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom