Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~::: มารบกวนพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ชาวก้นครัว (ที่แสนน่ารัก)หาร้านอาหารจัดงานแต่งงาน ... ขอร้องช่วยด้วยค้า~~::

สวัสดีค่ะพี่น้อง
    พอดีมีเรื่องรบกวนค่ะ ตอนนี้ปวดหัวมากค่ะ
    ตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยน่ะค่ะ แต่ว่ากำลังมีโครงการจะแต่งงานค่ะ
    และอยากจะกลับไปจัดงานที่เมืองไทย แต่ว่า จริง ๆ เราก็ไม่อยากจัดที่โรงแรม
    อยากจัดที่ร้านอาหาร อยากจัดกลางแจ้งอ่ะค่ะ
    ตอนนี้ไม่มีไอเดียอะไรมากเพราะว่ายุ่งมากค่ะ เลยคิดอะไรไม่ค่อยออกค่ะ
    คิดได้ตอนนี้คืออยากได้กลางแจ้ง เป็นที่สวน หรือ เป็นสวนของสระว่ายน้ำโรงแรม หรืออะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ
    ตอนอยู่เมืองไทยก็ไม่ใช่นักตระเวนกินเสียด้วย เลยไม่ค่อยรู้อ่ะค่ะ
    เลยนึกไม่ออกว่าควรจะไปจัดที่ไหนดี
    แขกประมาณ 200คน แล้วก็อยากจัดแบบ คอกเทล อ่ะค่ะ เพราะว่าอยากประหยัดงบนิดนึงอ่ะค่ะ
    ไม่ทราบว่าจะรบกวนเพื่อน ๆ ไปหรือเปล่าค่ะ ถ้าจะให้ช่วยออกไอเดีย หรือ แนะนำเรื่องสถานที่
    ไม่รู้จะพึ่งใคร จริง ๆ น่ะค่ะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ มืดไปหมดเลย
    แต่ด้วยความว่าแอบเข้ามาในนี้ทุกวัน
    เพื่อขโมยสูตรอาหาร สูตรขนม ไปลองทำ
    อยู่ ดี ๆ วันนี้ก็นึกได้ว่า แล้วทำไมเราไม่ลองถามในพันทิพดูล่ะ
    อืม... ลองดู ไม่เห็นจะเสียหาย
    เพราะว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่นี้ น่ารักและมีน้ำใจเสมอ
    หวังว่าการขอร้องครั้งนี้คงไม่มากไปน่ะค่ะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
    ก็อย่างว่าแหล่ะค่ะ แต่งงาน มันก็(อาจจะ) ครั้งเดียวในชีวิต
    ก็อยากให้ออกมาเหมือนที่เราฝันไว้ ถึงแม้จะไม่ทั้งหมด ได้สักครึ่งก็ยังดีค่ะ

จากคุณ : ฟ้าสางที่กลางใจ - [ 1 มี.ค. 50 23:26:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom