Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[เบเกอรี่] ~~~ บางสิ่งบางอย่างที่ไม่คาดฝัน "Strawberry Mousse Cake" ~~~

สวัสดีค่ะ  ดอกไม้

วันนี้มาโพสต์เล่าอะไรบางอย่างดี ๆ ที่ได้พบได้เจอในโลกอินเตอร์เน็ต  โลกของไซเบอร์

บางช่วงชีวิตของเราก็ได้พบเจอแต่คนดี ๆ อย่างไม่คาดฝัน  จุ๋มบังเอิญได้รู้จักกับพี่ ๆ ที่ดี ๆ หลายคน  เค้าบังเอิญมาเห็นภาพเค้ก  ขนม  และอาหารที่จุ๋มโพสต์ไว้  แล้วก็ขอมาคุยด้วย  จุ๋มก็คุยค่ะ  ไร้สาระ  เรื่อยเปื่อย  สนุกสนานเฮฮาไปตามเรื่อง

ก็คุยไปเรื่อยเปื่อย  แล้วเค้าเห็นภาพเค้ก  ถามจุ๋มว่า "ผมขอสั่งเค้กได้ไหมครับ  ไปให้เจ้านายเก่า"  จุ๋มก็งงไปพัก  คือคนไม่รู้จักมักคุ้นกัน  ไม่เคยเห็นหน้าค่าตา  เขาก็สั่งค่ะต้องการแบบไหน  แล้วขอเลขที่บัญชี  จุ๋มก็ให้ไป  แล้วเค้าก็ขอเบอร์โทรศัพท์ไว้  จุ๋มก็ให้ไปอีก  จากนั้นเขาโอนเงินเข้าบัญชีให้เสร็จสรรพ  กลัวจุ๋มจะไม่ทำให้  แล้วก็บอกกำหนดว่าต้องการวันไหน  ให้ไปส่งที่ไหน

แล้วก็แนะนำอะไรอีกตั้งเยอะแยะไปหมดเลย  แนะนำวิธีทำมาหากินค่ะ  หุหุ  ตรงนี้ไม่กล่าวถึงนะคะ  ขออุบไว้ก่อน  มันเป็นเรื่องที่กำลังจะทำให้สำเร็จ

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 50 17:25:55

จากคุณ : แม่สลิ่ม - [ 8 มี.ค. 50 17:15:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom