Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 86 ... Leek Soup ฉบับนักร้อง .. ปะทะ .. บานอฟฟี่ ฉบับหมีกินผึ้ง <==

หนที่ไปประชุมที่เชียงใหม่ พอหลังจากก้อยออกไปกินข้าวเที่ยงกับคุณกัซซี่เสร็จ คุณกั๊ดก็พาไปซื้อของที่โครงการหลวงตรงแถวๆกาดพยอมค่ะ อย่างที่เล่าไว้แล้ว เข้าไปเนี่ยตื่นตาตื่นใจมาก ไม่ได้ตื่นตาตื่นใจกับผักหรอกนะคะ เพราะก็คือผักต่างๆที่เราคุ้นเคยกันดีอยู่แล้ว ... แต่ราคานี่ซิคะ เห็นแล้วก็มานึกว่า ขายได้ยังไงกันเนี่ย .......

ก้อยก็เลยไปเลือกๆผักที่ชอบกิน เห็นต้น leek ถูกมากเลยค่ะ ตกต้นละสิบบาท ซื้อมาสามห่อ สามสิบบาท ได้ทั้งหมดสี่ต้น เบบี้แครอทถุงละประมาณหนึ่งกิโล ก็สิบบาทเช่นกัน ถั่วหวาน 25 บาท ถั่วแขก 10 บาท พวก herb อีกกล่องละ 15 บาท ... หอบผักขึ้นเครื่องบินเป็นยายบ้าเลยค่ะ

พอมาถึงกรุงเทพเจ้าน้องชายนายยุทธโทรมาหาพอดี ก็โม้ๆๆๆ กะน้องเรื่องบรรดาผักต่างๆที่ซื้อมา แล้วก็ทำเสียงมีเลศนัยกับน้องว่า ... เอ วันเสาร์ทำอะไรกันหน่ะ ฮ่าๆๆๆ เจ้ายุทธรับมุขค่ะ บอกว่ามากินข้าวกันที่คอนโดซิพี่ก้อย ... กรี๊ดๆๆ ได้การค่ะ

แหม ... ไหนๆ พวกเราก็เป็นกลุ่มคอรัสเล็กๆ ที่ร้องเพลงแล้วก็คบหากันมานานแล้ว ก้อยก็เลยได้ทำเมนู Leek Soup ฉบับนักร้อง ให้น้องๆกินกันค่ะ

ที่เห็นเป็นกุญแจซอลไม่ใช่ฝีมือหยอดครีมของก้อยหรอกนะคะ ... ฝีมือเจ้ายุทธเค้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 มี.ค. 50 22:38:51

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 27 มี.ค. 50 22:36:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom