Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ เริ่มต้นกับกล้องใหม่ด้วยเบสิกเค้ก "Green Tea Marble Butter Cake" ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

เมื่อวานนั่งคิดว่าจะทำขนมอะไรกินดีน้อ ..... ฉลองกล้องใหม่สักกะหน่อย
    ... แล้วก็มาตกลงปลงใจกะ "Green Tea Marble Butter Cake" สูตรของสถาบันราชภัฎสวนดุสิตดีกว่าค่ะ
    ... เพราะคาดว่า กว่าจะถ่ายรูปแต่ละรูปคงงก ๆ เงิ่น ๆ น่าดู

เป็นจริงดังคาดค่ะ ... ^^"
    กล้องหนั้กกก หนักกก ... ไหนจะกลัวว่าจะเปื้อนอีก ... กำลังเห่อของใหม่
    ... ประมาณว่าล้างมือแทบจะทุกกระบวนการ ก่อนจับกล้องเลยค่ะ แหะ ๆ ๆ .. ไม่รู้จะเป็นอย่างนี้ได้นานแค่ไหน -*-

สูตรนี้อร่อยใช้ได้เลยค่ะ ... ต้องลองดูนะคะ ^^

... ตอนนี้นั่งพิมพ์ไป ... ก้นระบมค่ะ ... เมื่อวานตกบันได >.<
    ถูบันไดบ้าน ... เหยียบพลาด ... ดีนะคะหน้าไม่คว่ำ ... ไม่งั้นเมื่อวานอยู่บ้านคนเดียว ... ใครจะมาเก็บซากน้อ 555

... ช่วงนี้ใครทักตรี อย่ามาตีก้นนะคะ ... เหอ  ๆ ๆ  =D

จากคุณ : Triny - [ 2 เม.ย. 50 22:38:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom