Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากถามวิธีทำ กะเทยลอยแก้ว หรือ ผลไม้อย่างอื่นลอยแก้วค่ะ

อยากสอบถามวิธีการทำ ลอยแก้วค่ะ พอดีคุณแฟนมีสวยลิ้นจี้ แล้วกะเทยเต็มไปหมดเลยค่ะ ไม่อยากให้เน่าคาต้นค่ะ เคยอื่นเจอในห้องนี้นะค่ะ แต่อยากได้อย่างละเอียด เพราะทำอาหารไม่อร่อย อาจจะลองทำให้คุณแฟนกับทั้ง 2 บ้านชิมค่ะ  

ขอวิธีการทำผลไม้อย่างอื่นก็ได้ค่ะ คงจะใช้วิธีการทำเหมือนๆๆ กัน คงต่างกันตรงผลไม้เท่านั้น

##กะเทย คือ ลิ้นจี้ที่ไม่มีเม็ด ลูกมันจะเล็กๆ ค่ะ ขอโทดค่ะ พอดีติดคำพูดมาจากคุณแฟนค่ะ ที่บ้านเขาเรียกอย่างงั้น

## เปลี่ยนชื่อก็ได้ค่ะ จากกะเทยลอยแก้ว เป็น ลิ้นจี้ไม่มีเม็ดลอยแก้ว  

ต้องขอโทดด้วย แค่ถามวิธีการลอยแก้วทำอย่างงัย แล้วทำให้เพื่อนๆๆ งง
    ไม่ทำแล้วค่ะ  ตั้งใจจะทำให้คุณแฟน ทาน  แค่อยากจะทำคนมันทำอาหารไม่เป็นนิค่ะ เลยมาถามขั้นตอนในการทำ เท่านั้นเอง

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 50 03:13:26

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 50 03:03:20

จากคุณ : LoOK_nUT - [ วันเถลิงศก (15) 01:42:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom