Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำ - - ทัวร์กินในสิงค์โปร์ - -

จะไปเที่ยวสิงค์โปร์กันทั้งครอบครัว 14 ชีวิตด้วยกัน  ใครพอจะมีร้านอาหารอร่อย (และถ้าราคาย่อมเยาด้วยยิ่งดีใหญ่) แนะนำบ้างมั้ยคะ  ขอที่ที่ไปสะดวกหน่อยก็จะดีนะคะ เพราะคิดว่าคงจะ (แบบว่าตั้ง 14 คน) นั่งรถไฟกับรถเมล์ของเขาน่ะค่ะ

ไปถึงวันแรกคงเป็นเกือบเที่ยงแล้วค่ะ  ว่าจะหาอะไรทานกันก่อนที่จะไป เซนโตซา  กลับจากเซนโตซามาคงดึกแล้ว  ไม่รู้จะไปทานที่ไหนดี  พวกตลาดโต้รุ่ง ที่ไหนดีคะ

วันที่สอง มีต้องไปดูละครที่ เอสพลานาด รอบบ่ายสอง ไม่แน่ใจว่าร้านอาหารแถวนั้น เขาเปิดตอนกลางวันรึเปล่า (เคยไปแต่ตอนเย็น ไปทานปู)  ตอนเย็นก็ว่าจะไป ไนท์ซาฟารี

ส่วนวันที่สาม คงจะไป สวนนก จูร่ง ตอนเช้า แล้วเข้าเมืองตอนบ่าย กว่าจะกลับก็ไฟลท์เย็น ๆ หน่อย

ที่บ้านเขาอยากจะไปทานข้าวมันไก่ด้วย  มีใครจะแนะนำร้านที่ไหนบ้างที่สิงค์โปร์คะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : hyperturbo - [ 18 เม.ย. 50 05:47:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom