Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หม่ำไปถ่ายไป : Winner House ครั้งแรกของผม

Tag : Winner House อาหารเวียตนาม บุฟเฟ่

และแล้วก็ได้ไปลอง Winner House เสียทีครับ
    เมื่อวันปีใหม่ไทยที่ผ่านมานี้เอง
    ไปกับคุณแม่สองคนครับ

เนื่องจากไม่ค่อยหิวกันเท่าไหร่ จึงไปแบบไม่รีบร้อน
    มีขับรถอ้อมดูคนสาดน้ำกันเล่น
    ไปถึงสาขาวงศ์สว่างเย็นนั้น ประมาณหกโมงเย็นครับ

พอถึงก็เห็นคนเต็มร้านแล้ว ดูพนักงานก็วิ่งกันให้วุ่น
    ผมเดินดุ่ยๆ เข้าไปถามหาโต๊ะว่าง
    ได้คำตอบจากอีตาอ้วนๆ คนนั้นซึ่งวุ่นจนแทบไม่ได้มองว่าไม่มี
    แต่ผมก็เห็นโต๊ะเล็กสองที่นั่ง และชี้มือไปถามว่าตรงนั้นนั่งได้ไหม
    ได้รับคำตอบว่าได้ครับ ช่วยรอสักครู่จะหาเก้าอี้มาให้
    (ตอนนั้นมีเก้าอี้แค่ตัวเดียว)

ผมและคุณแม่ก็ยืนรอกันตรงหน้าร้าน
    ในใจคิดว่า สภาพคนเยอะขนาดนี้ เอาไงดีหว่า
    จะผิดหวังไหมเนี่ย อาหารช้าแน่นอน
    แถมพนักงานก็แทบไม่สนใจเลย
    เปลี่ยนใจไม่กินซะดีไหม

แต่ผมถือโชคดีครับ ที่ตัดสินใจทาน
    พนักงานอ้วนคนนั้นไม่ได้พูดคำว่าสักครู่แบบขอไปที
    ยกเก้าอี้มาให้ในเวลาไม่นานนัก
    พอผมกับคุณแม่นั่ง
    แม้จะวุ่นกันแค่ไหน แต่ก็ยังได้ยินเสียงสั่งน้องผู้หญิงให้มารับออเดอร์

ผมก็รับเมนูมาดูๆๆ เริ่มจากสั่งกุ้งพันอ้อยก่อน
    แต่ได้รับคำตอบมาว่าหมดค่ะ
    และตามมาด้วยอาหารอะไรบ้างที่หมด

ชักจากยาวแล้ว พักดูรูปก่อนดีกว่า
    เดี๋ยวจะนึกว่าผมมารีวิวแบบไม่มีรูป

จากคุณ : Duke-ดุ๊ก - [ 20 เม.ย. 50 01:45:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom