Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(Review เล็กๆ น้อยๆ) Doo Rae, Arirang, Myono, Kwang Han Roo, Korean BBQ และ Korean Food Restaurant

ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่ารูปทั้งหมดแทบจะมีหลักๆ แค่หมูย่างเกาหลีกับข้าวยำอบ เพราะชอบอยู่แค่สองอย่าง

อีกอย่างก็คือเวลาไปทานมักจะไปทานตอนเที่ยงเพราะที่ทำงานอยู่ละแวก Korean Towen สุขุมวิทก็เลยได้กินแบบรีบๆ และ น้อยๆค่ะ

แต่เอามาให้ดูเพราะเผื่อใครอยากลองไปทานจะได้เป็นอีกทางเลือกนะคะ ว่าจะไปร้านไหนดี เพราะใน Korean Town ก็มีหลายร้านส่วนราคาก็ใกล้เคียงกันค่ะ Arirang จะราคาสูงกว่าเพื่อนแต่ก็ไม่มากมายเท่าไหร่ค่ะ ร้าน Korean BBQ จะอยู่ในตึกไทม์แสคว์ ติดทางเชื่อมสะพาน BTS ราคาย่อมเยากว่าเพื่อนเลยค่ะ

เริ่มที่ร้านนี้ Doo Rae ก่อนนะคะ

จากคุณ : pundao - [ 22 เม.ย. 50 18:38:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom