Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ Review หนูแดงพาชิม Pizza Pizza by Yanee@@

กลับมาอีกครั้ง กับหนูแดง (พุงกาง) อีกเช่นเคยคับ
    ก็ยังวนเวียน อยุ่อาหาร อิตาเลี่ยน นี่แหล่ะ
    แต่คราวนี้มาร้านนี้ ซึ่งเมื่อก่อนเป็นร้านประจำผมเลยหล่ะ

ก่อนอื่นต้องบอกกล่าวกันสักนิดหน่อยนะคับ
    คุณ yanee เมื่อก่อนเปิดร้าน ขายอาหารอิตาเลี่ยน
    และร้าน pizza อยู่ตรงสุรวงค์ นั่นแหล่ะคับ
    แต่ ณ ตอนนี้ ร้าน Scoozi นั้น เค้าขายกิจการไปแล้วทั้งหมดและ ตอนนี้จะเห็นได้ว่า Scoozi นั้นเปิดสาขาไปหลาย ๆ ที่มาก เช่น ทองหล่อ, ถนนข้าวสาร, หรือ ห้าง เอสพละนาด ก็ตามที
    ถ้าใครเคยได้กิน พิซช๋า และ อาหารพวก pasta ของร้าน
    Scoozi สมัยคุณ yanee บริหารอยู่หล่ะก็ จะแต่กต่างจากตอนนี้มาก ๆ เลย

ต่อมา ตอนนี้ คุณ yanee ได้เปิดร้านใหม่
    อยุ่ที่ เซ็นทรัล world ชั้น 7 นี่แหล่ะคับ
    ร้านนะ ถ้าใครไม่เคยไป ผมบอกเลยว่า หาแทบไม่เจอ
    ต้องบอกว่าทำเล ที่ตั้ง ไม่ได้ดีเอาสะเลย
    ผมต้องโทรหาผู้จัดการร้าน ซึ่งเมื่อก่อนเคยอยู่ร้าน Scoozi
    และได้ตามมาทำร้านนี้ ไม่งั้นผมงง เลยหล่ะ
    ร้านอยุ่ในทางเข้า Food court ของทางห้าง ใกล้ๆ กับโรงหนัง sf นี่แหล่ะคับ เดินเข้าไปอยู่ทางซ้ายมือ เดินดูให้ดี ๆ นะคับ ทางซ้าย ค่อย ๆ เดิน และก็จะเจอ

เกริ่น ประวัติ มาพอสมควรแล้ว

ดังนั้น เริ่มกันที่ร้านเลย
    กับบรรยกาศการตกแต่ง
    ก็ไม่ได้หรูหรา อะไรนัก
    นั่งสบาย ๆ มีที่นั่งหลายแบบ
    และร้านก็จะเน้นแนวอาหาร จานด่วน

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ วันแรงงาน 03:20:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom