Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

## มามะ มากิน "สุกี้" ทำเองกันดีกว่า คุ้มค่า ราคาคุยแน่นอนค่ะ ##

สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้ เมเม่เคยตั้งกระทู้ถามหาบุฟเฟ่ห์ เพราะจะพาครอบครัวไปเลี้ยงวันเกิด แต่จนแล้วจนรอด ก็ไม่ได้ไป ขอบคุณทุกๆคำแนะนำด้วยนะคะ อิอิ ที่ไม่ได้ไป ก็เพราะ อาอี๊ไม่กินอาหารญี่ปุ่น อาอี๊บอกว่า กินไม่คุ้ม แล้วก็บอกว่า มันเปลือง เก็บตังค์ไว้ดีกว่า สรุปก็คือ ให้ตังค์หม่าม๊า แล้วไปซื้อเครื่องสุกี้ มาทำกินเองที่บ้าน ... อืม เป็นความคิดที่ดี อิ่ม แถมประหยัด และได้อยู่กับครอบครัวด้วย แล้วก็เป็นการดีมากๆ เพราะเมื่อวันเกิด (1 พฤษภาคม) ฝนตกทั้งวันเลยค่ะ เลยทำให้ไม่อยากออกไปไหน อากาศเย็นๆ กินสุกี้ร้อนๆ มันช่างเหมาะเจาะอะไรเช่นนี้ พร้อมไปลุยกันยัง ถ้าพร้อมแล้ว ไป!!!!

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 50 12:26:58

จากคุณ : dj_maymey - [ 3 พ.ค. 50 11:32:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom