Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครรู้ช่วยบอกที....ครีมแต่งหน้าเค้กแบบไหนที่วางเค้กไว้ในอุณหภูมิธรรมดาได้โดยครีมไม่ละลาย (ตัวอย่างจากเค้กร้านโบว์)

เรื่องมีอยู่ว่า บีกินเค้กของร้านโบว์ ที่อยู่ซอยละลายทรัพย์ ไปหลายครั้ง และพยายามค้นหาความจริงอยู่ว่า...  เขาใช้ครีมอะไรแต่งหน้าเค้ก เพราะไม่ใช่ครีมเนย และไม่ใช่วิปครีมด้วย แต่สุดท้ายก็ไม่รู้ว่าเป็นครีมอะไรค่ะ (อยากรู้ๆๆๆๆ มั่กๆ)

เนื้อครีมจะเบาๆ ฟูๆ ขาวๆ ไม่เลี่ยน รสชาติก็หวานมันกำลังดี ที่สำคัญวางเค้กเอาไว้นอกตู้เย็น ครีมก็ไม่ละลายด้วย

บีไม่แน่ใจว่า เขาใช้วิปครีมขนิดผงที่เป็นแบบ non dairy รึเปล่านะ เพราะบีเองก็ไม่เคยใช้น่ะค่ะ

ถ้าใครทราบ ช่วยแนะนำทีนะคะ อยากจะลองหามาทำดูบ้างค่ะ ครีมแบบนี้ ชอบๆ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคน :)

จากคุณ : Bambie - [ 10 พ.ค. 50 18:17:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom