Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ Review หนูแดงพาชิม New York Steak House at JW @@ สุดยอดของหวาน

สวัสดีกันอีกแล้ว
    หนูแดง พุงกาง คราวนี้จากที่ได้เกริ่นไว้แล้วว่า จะพาไปทาน " วอร์ม ช็อคโกแลต"
    ที่อร่อย มั้ก ๆๆๆๆๆ จริง ๆ นะ อยากรู้แล้วสิว่าจะเป็นแบบไหน หน้าตาอย่างไร
    แต่ของหวานนั้น ก็ต้องปิดท้ายกันเป็นธรรมดานะคับ แต่ทว่า.....
    อาหารอย่างอื่น ก็อร่อยไม่แพ้เช่นกันนะคับ
    พาชาว " ท้องร้องเฮลิคอปเตอร์ไปกันเลย"

ส่วนมากทุกคนรู้จัก โรงแรม jw กันอยู่แล้ว
    เพราะในห้องนี้นั้น บางท่านไดไปทานอาหาร
    Tsunami มาแล้วแน่ ๆ แต่จะฝั่งไหน ก็แล้วแต่ควาามชอบบางคน
    ส่วนผมไปทานมาแล้วทั้ง 2 ฝั่ง แต่ไม่ใช่บุฟเฟ่ เพราะอาหารแนวนี้
    ไม่ถูกกับกระผมอย่างยิ่ง ๆ เลย
    แต่ฝั่ง เทปัน นับว่าใช้ได้ดีมาตราฐาน โรงแรม
    ผมไปไม่ได้ถ่ายรูปสักที เพราะนั่งคุย กับเพื่อน กับพนักกงาน
    เลยไม่ได้ถ่ายเอาเป็นว่าคราวหน้า จะนำรูปมาฝากละกันคับ
    ส่วนฝั่ง Tsu นั้นผมให้ ร้านมารุ ทองหล่อง ดีกว่า
    แต่เชฟ ฝั่งนี้ตัวอ้วนแท้ อิ ๆ( ว่าแต่คนอื่น ไม่มองตัวเอง 55)

ดังนั้น ชั้น 2 จะมีห้องอาหารจีน ไทย
    และห้องอาหาร NY steak house นี่แหล่ะคับ
    บรรยกาศ และอาหาร คราวนี้มีอะไรบ้าง
    เชิญชมได้คับ.....

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ 12 พ.ค. 50 02:35:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom