Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ให้ดูรูปก๋วยเตี๋ยวสุโขทัยแบบต้มยำ##จากรายการย้อนร้อย##ตอนก๋วยเตี๋ยวร้านโปรดของอดีตท่านนายกสมัยต่างๆแต่เราไปได้ที่เดียว

เส้นเล็กต้มยำ รสชาติจะแบบต้มยำปรุงสำเร็จมาเลยค่ะเปรี้ยวนำในเครื่องปรุงมี  หมูสับ หมูต้ม หัวไชโป้หวานหั่นเป็นเหลี่ยมลูกเต๋าถั่วฝักยาว..ประมาณนี้อะค่ะเหมือนก๋วยเตี๋ยวต้มยำทั่วๆไปค่ะ  ก็อร่อยดีนะแต่คนแยะมากๆโต๊ะไม่มีที่นั่งเลยขนาดร้านธรรมดามากอยู่แถว วัดสังเวช หน้าโรงเรียนวัดเลยค่ะแถวถนน พระสุเมรุ แถวบางลำพู  ร้านนี้เป็นร้านโปรดของอดีตท่านนายกชวน เราดูจากรายการย้อนรอยอะค่ะได้ไปทานได้ที่เดียวเพราะไปธุระต่ออีกมีร้านโปรดของอดีตนายกท่านอื่นๆอีกที่ดูจากรายการย้อนรอยแต่เราไปไม่ไหวอะค่ะพอดีไปทำธุระแถวนั้นเลยเข้าไปลองสักหน่อยอืมร้านมีอาหารอย่างอื่นด้วยนะค่ะพวกข้าวราดแกง ขนมหวาน ร้านออกจะร้อนนะธรรมดามากๆแต่ทำไมคนมาทานเพี๊ยบขนาดที่จอดรถหายากนะนี่ใครชอบทานแบบลุยๆไปร้านนี้ไม่ผิดหวังฝรั่งยังมาทานเลยอะค่ะ งงหุหุ  ตอนเราไปโต๊ะเต็มเหลือที่นั่งสุดท้ายเลย อืมราคาเล็กต้มยำ 25 บาท ชาเย็น 10บาท เราสั่งทีเดียวเลยกับคุณแฟนคนละ 2ชาม หุหุ เพราะดูจากคนแล้วท่าจะนานมากเลยทีเดียว รวมค่าอาหารทั้งหมด  110 บาทค่ะมี ชาเย็น 1 แก้ว  ก๋วยเตี๋ยว 4 ชาม กระดิ่งอยากไปทานก๋วยเตี๋ยวเนื้อร้านโปรดของอดีตท่านนายกทักษิณ ดูในทีวีนานมากละแต่ยังหลอนดูน่าทานมากๆอยู่ในตลาดอะไรไม่ทราบจำไม่ได้อะค่ะอยากไปลองพลุ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 50 19:38:12

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 50 19:33:56

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 50 19:27:08

จากคุณ : ซานฟราน - [ 12 พ.ค. 50 19:26:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom