Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@^ ^@ ชวนเพื่อนๆๆมากิน........ เค้กนมเย็น สูตร คุณธิชา ........กันเถอะค่ะ@^ ^@

เค้กก้อนนี้เป็นเค้กซ้อมอีกแล้วค่ะ ทำเมื่อวานอย่างเร่งด่วนเพราะจำวันนัดเลี้ยงวันเกิดเพื่อนผิดนึกว่าประมาณ วันที่ 20 กว่า แต่พอเช็คแล้ว ตายแล้วเค้านัดกันวันอาทิตย์นี้ ยังไม่เคยทำเลยเค้กนมเย็นจะรอดไหมนี่  แต่เป็นแนวๆๆเดียวกับเค้กช็อกน่านิ่มที่ทำอยู่บ่อยๆๆๆ เอานา น่าจะรอดอยู่

ตอนแรกอยากทำลายแบบหินอ่อนตรงหน้านิ่มทั้งก้อน จะได้แปลกๆๆๆหน่อย พยายามสุดๆๆๆแต่ตอนจบได้ออกมาแค่นี้ล่ะค่ะ  คาดว่าทำตอนหน้านิ่มข้นเกินไปเลยลากไม่ค่อยออก

แต่ชิมเค้กแล้วหอมชื่นใจกลิ่นนมเย็นมากๆๆๆเลยค่ะ ถ้าใครชอบนมเย็นต้องติดใจเค้กชนิดนี้แน่ๆๆๆ แอบหวังว่าเจ้าของวันเกิดที่จะทำไปให้จะชอบ สำหรับสูตรเค้กแสนอร่อยนี้อันนี้ต้องขอขอบคุณ คุณธิชา ที่แบ่งปันสูตรให้นะคะและคุณจุ๋ม แม่สลิ่มด้วย แอบไปดูปริมาณหน้านิ่มประกอบการทำค่ะ

จากคุณ : momijimi - [ 12 พ.ค. 50 21:02:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom