Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สะ...สะ..สโคน!!!!!!!! (อยากถามผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญในการทำค่ะ) ฮือๆๆฮือๆๆๆ ขอความกรุณาด้วยน้าคร้า~~~~~

อื้ม.. แหะๆ จะว่าบ้านนอกก็ได้นะคะ

พอดีไม่เคยกินสโคน (หรือเคยกินแต่ไม่รุ้จัก?)

พอมาเห็นสุตร อุ้ย! ตาย! ว้าย! กรี๊ด!

ง่ายยิ่งกว่าสิ่งใดในโลกนี้ แต่เมื่อกี้ลองทำแล้วค่ะ

โอ้มายก็อดดด ขนาดไม่เคยกินก็ยังรู้ว่าไม่สำเร็จ ฮือ

เลยอยากทราบว่า..

1.เจ้าสโคนเนี่ยมันแข็ง นุ่ม หรือเนื้อจะเป็นแบบขนมปังหรือพวกพายคะ? เพราะที่ทำมาเนี่ยรู้สึกว่ามันจะคล้ายๆเนื้อขนมปังแต่เนื้อหนักมากๆ

2.ความหนาที่เราตัดเนี่ยอย่างน้อย 1.5-2 ซม.รึเปล่า

3.เจ้าวิปครีมเนี่ยตีของโฟโมสค่ะ แต่ทำไมมันออกจะเหลวๆนิดนึง ทั้งๆที่ตีตั้งยอดแข็งแล้ว

แหะๆ ข้อ3 ไม่เกี่ยวเท่าไหร่ค่ะ

เฮ้อ หนทางสู่การเป็นผู้ดีอังกฤษเนี่ย มันยากจริงๆ(กะจะจิบชาด้วย แหะๆ)

จากคุณ : JuNoKo - [ 15 พ.ค. 50 16:11:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom