Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ Review หนูแดงพาชิม " Seafood ง่าย ๆ " กับฝนที่น่าเบื่อ @@

สวัสดีอีกเหมือนเดิมคับ ชาวก้นครัว...
    ช่วงเดือนนี้ รู้สึกว่าฝนตก แทบจะทุกวันเลย
    ไม่ตกตอนเช้าตรู่ ตอนกลางวัน หรือ กลางคืน ก็มีให้เห็นทุกวัน
    บางทีตกแป๊ปเดียว ให้รถเปียกบ้าง คนเปียกบ้าง ถนนน้ำแฉะบ้าง
    คิดแล้ว ช่างหงุดหงิด ผมไม่ถูกกับฝนสักเท่าไหร่เลยจริง ๆ........

พอมาคิดว่าจะไปทานอาหารข้างนอก แบบร้านที่ opne air
    ก็ต้องมานั่งกังวลว่า ฝนจะตกไหม ถ้าตกก็หมดกัน จบกันทั้งอาหาร และอารมณ์เลย
    นั่งคิดไม่ทันไร โทรศัพท์ ก็ดังขึ้น ปิ๊ด ๆ .....
    มีรุ่นน้องที่สนิทโทรมา บอกว่าพี่คับ พี่อยู่บ้านหรือป่าว
    ผมตอบ อยู่คับ มีอะไรหรือ
    น้องก็รีบต้อบกลับมาอย่างเร็วว่า   ผมจะไปหานะ ไปนั่งคุยกันนะ
    พี่เตรียมตัวด้วยนะ และน้องเค้าก็วางไปโดยที่ผมไม่ทันจะพูดอะไรเลย
    เล่นมัดมือชกเลยน้องคนนี้ นิสัยไม่เปลี่ยน

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ 16 พ.ค. 50 03:29:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom