Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ Review หนูแดงพาชิม " อาหาร ปิ้ง ๆ ย่าง ๆ " ที่กำลังฮิต @@

สัปดาห์นี้กลับมาอีกครั้ง สำหรับหนูแดง พุงกาง
    ชาวก้นครัว คงจะสบายดีกันทุก ๆ คนนะคับ
    สำหรับรีวิวนี้ เห็นที่ห้องนี้ มีการกล่างถึง อาหารประเภทพวก ปิ้งๆ ย่าง ๆ แบบเกาหลี
    คงหนี้ไปพ้น เซกิเต ที่โด่งดังเหลือเกิน
    คนรีวิว มีเยอแยะ หนูแดงก็เคยไปสมัยใหม่ ๆ ครั้งเดียวและก็ไม่เคยไปอีกเลย
    อาจเพราะไม่ถูกใจเหมือนคนอื่น ๆ เค้า

คราวนี้ ก็จะมาแนะนำ อาหารแนว ๆ เดียวกันครับ
    ซึ่งอาหารแบบนี้ ก็เป็นที่ถูกใจของหนูแดงเหลือเกิน แต่ไม่ใช่แบบบุฟเฟ่อนะคับ
    ร้านนี้ ก็มีทั้งแบบบุฟเฟ่ห์ ด้วย ราคาผมจำไม่ได้เพราะไม่ได้ตั้งใจดู แต่มีเวลาจำกัด 2 ชม.
    แต่ที่จะมารีวิว ครั้งนี้เป็นแบบสั่งตามเมนู ที่นับได้ว่าคุณภาพดีทีเดียว ราคาก็นับว่าถูกใจโดยส่วนตัวไม่น้อย
    ถ้าเทียบกับ ร้าน Yuu ซึ่งเป็นสไตล์เดียวกันเลย

ร้านนี้ผมเข้าไปโดยไม่ได้ตั้งใจ เลยไม่ได้จำชื่อร้าน ต้องขอโทษด้วยนะคับ
    แต่ร้านนี้ หาไม่อยาก เพราะมีร้านเดียว
    อยู่ตรง  โครงการ OZONO PLAZA ซ.พร้อมพงษ์ (ซ.สุขุมวิท 39)
    เข้าไปก็จะมีอยู่ร้านเดียวเลยคับ ที่ขายอาหารแนวนี้
    ซึ่ง ณ ที่นี้ มีร้านอาหารหลายอย่าง เช่น สุกี้ โนบุ ที่อร่ยอยเช่นกัน
    ผมไม่ได้ถ่ายรูปมารีวิว ไว้วันหน้าจะถ่ายมาให้ดู ซึ่งอร่อยมาก ๆ กับร้านโนบุ

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ 24 พ.ค. 50 03:52:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom