CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++[โหวตวัน] กำลังหาที่จัดมีทติ้งคาราโอเกะ ช่วยมาโหวตวันกันหน่อยครับ (อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมด้านใน) +++

วันเสาร์ ที่ 9 มิถุนายน 2550 เวลา 17:00-01:00 น. (10 คน)
      วันเสาร์ ที่ 16 มิถุนายน 2550 เวลา 17:00-01:00 น. (25 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 35 คน

28.57%
     71.43%

อย่างที่จั่วหัวกระทู้ไว้นะครับ ว่าจะจัดมีทติ้ง คาราโอเกะ เพื่อมาประลองเสียง และฝีปากในการร้องเพลง
    และการกินให้จุ เพราะจะจัดเป็นแบบบุฟเฟ่ต์ อิอิ

ตอนนี้หาข้อมูลมาได้ประมาณ 5 ร้านให้เลือกครับ อยู่แถวเส้นเลียบทางด่วนรามอินทรากับแถวลาดพร้าว
    วังหินครับ (คราวนี้ไปไกลชานกรุงหน่อยละ) รายละเอียดร้านนั้น เดี๋ยวได้ข้อมูลจากแต่ละที่ครบแล้วจะโพสต์อีกกระทู้ให้เลือกร้านกันนะครับ ^_^

แต่บอกร้านและรายละเอียดคร่าว ๆ ไว้หน่อยก็ได้ครับ ว่าที่เล็งไว้ก็มี

-Karaoke City จัด Buffet 50 ท่านขึ้นไป ท่านละ 550 บาท (รวมค่าอาหารเครื่องดื่มและห้องแล้ว)
    อาหารเสริฟถึง 4 ทุ่ม เครื่องดื่มถึงเที่ยงคืน
    อาหารมีให้เลือก 3 set set ละ 10 อย่างรวมผลไม้ครับ (ไว้จะแปะให้เลือกในกระทู้โหวตร้านนะครับ)
    ในห้องมีจอ 2 จอ ไมค์ 4 ตัวครับ

-วังหิน ไอส์แลนด์ จัด Buffet 30 ท่านขึ้นไป ท่านละ 250-400 บาท แล้วแต่อาหารที่เลือก
    (มีรายการอาหารว่าง อาหารร้อน ของหวานให้เลือก ไว้จะแปะรายละเอียดกระทู้หน้าครับ)
    ค่าห้องขนาดกลาง 1,800 บาท (จุ 20-30 คน) ค่าห้องขนาดใหญ่ 2,600 บาท (กรณีเกิน 30 คน จุได้ถึง 80 คน)
    ที่นี่ไม่มีการเหมาเครื่องดื่ม มิกเซอร์ขวดละ 20 บาท (แต่ตอนนี้กำลังเจรจาอยู่ว่าจัดเหมาต่อหัวได้มั้ย)
    ในห้องมีไมค์ลอย 4 ตัว และจอ 30" 1 จอครับ

-เรือนปั้นหยา จัด Buffet 50 ท่านขึ้นไป มีห้องขนาดใหญ่จุได้ 50-60 คน ส่วนรายละเอียดอื่น ๆ
    กำลังรอทางร้าน fax มาให้ครับ จะมาแจ้งอีกครั้งกระทู้หน้า
    แต่ร้านนี้มีแต่คนเชียร์ว่าอาหารอร่อยครับ

-Lake Hill จัดบุฟเฟ่ต์ 50 ท่านขึ้นไป ท่านละ 300 บาท ไม่รวม softdrink หรือ 360 บาทรวม softdrink
    (รายการอาหารรอทางร้าน fax มาอยู่ครับ รอกระทู้หน้านะ) ค่าห้องใหญ่ (จุได้ 80 คน ห้องละ 4,800 บาท)
    และก็จะมีห้องขนาด 25 คน ราคา 1,800 บาท แต่ติดที่ว่า ถ้า 25 คนจะจัด buffet ไม่ได้
    และถ้าเกิน 25 คนก็ต้องเป็นห้องใหญ่ขนาด 80 คนเลย (แย่จัง ไม่มีตรงกลางให้เลือกเลย)
    แต่ดีที่ยังมีส่วนลดสำหรับ 50 คนขึ้นไป ในค่าอาหาร 10% และค่าห้อง 20% ครับ (อ่านแล้วงงมั้ยนี่)

ตัวเลือกอื่น ๆ เช่น waterside ไม่มีจัด buffet ครับ สั่งตามเมนูอย่างเดียว ค่าห้องใหญ่จุได้ 30-40 คน
    อยู่ที่ 3,500 บาท และมีอยู่ห้องเดียวด้วยสำหรับขนาดนี้ และวันที่ผมเอามาให้โหวตเลือก ก็เต็มทั้ง 2 วันครับ
    ฉะนั้นตัดร้านนี้ไปเลย เหอ เหอ

กระทู้นี้มาขอความเห็นเรื่องวันอย่างเดียว เพื่อจะได้กำหนดจองได้ทันท่วงทีครับ เริ่มกันเลยละกันครับผม

แต่ตอนนี้ผมแอบปันใจให้ Karaoke City ครับ อิอิ ทั้งใหม่และน่าจะคุ้มที่สุดละครับ (แต่ไม่รู้ว่าอร่อยหรือเปล่าอ่ะ)

ปล. ขอบคุณน้องลูกปลา iTiMiTi มากมาย ที่ไปเซอร์เวย์สถานที่ พร้อมถ่ายรูปแบบชัด ๆ มาให้กระผมนะครับ
    ไว้จะรวบรวมรูปแปะในกระทู้โหวตร้านต่อไปครับ ^_^

อ้น GB ชานกรุง พุงกระเพื่อม

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 25 พ.ค. 50 16:13:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com