Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ รีวิวแบบไม่มีรูปนะคะ ร้านเยาวราชทะเลเผา สี่แยกแครายค่ะ @@

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน

วันนี้ตรีนัดกับเพื่อน ๆ ไปกินอาหารทะเลที่ร้านเยาวราชทะเลเผาตรงสี่แยกแครายค่ะ

... ตัวร้านจะเป็นบ้านเรือนไทย หลายหลังต่อกัน ร้านสวยน่านั่งดีค่ะ
    ... มีการแสดงร้องเพลงไทยเดิม ดนตรีไทย รำไทย โชว์ด้วยค่ะ

วันนี้ฝนตกคนเลยไม่ค่อยเยอะมากค่ะ แต่ก็พอสมควรค่ะ
    อาหารมาเร็วมาก ๆ เลยค่ะ  ตรีไปถึงร้านประมาณเกือบ ๆ สองทุ่มค่ะ
    (เคยได้ยินมาว่าอาหารค่อนข้างช้า ตอนแรกก็กลัว ๆ อยู่เหมือนกันค่ะ)

ที่ประทับใจก็ตรงความสดของอาหารและราคาไม่แพงเลยค่ะ
    รายการที่สั่งวันนี้มี
    1. กุ้งเผา 2 กิโล  กิโลกรัมละ 400 บาท เป็นกุ้งก้ามกรามไซส์ใหญ่ค่ะสดดีค่ะ
    2. ปูม้านึ่ง 1 กิโล กิโลกรัมละ 400 บาท สดดีค่ะ
    (เค้าบอกว่าเป็นปูเป็นนะคะ) ขนาดสี่ตัว 1 กิโลค่ะ
    3. ปลาหมึกไข่นึ่งมะนาว 180 บาท สดใช้ได้เลยค่ะ รสชาติก็จัดจ้านใช้ได้ทีเดียว
    4. ปลากระพงทอดน้ำปลา ทอดปลาได้สวยน่ากินเลยค่ะ
    แต่รสชาติน้ำปลาที่ราดอาจจะอ่อนไปสักนิดนึง แต่ก็มียำมะม่วงมาให้กินคู่ด้วยค่ะ ราคา 200 บาท ปลาตัวขนาดกลาง ๆ  (ปลาสดมากค่ะ)
    5. กุ้งอบวุ้นเส้น ราคาร้อยกว่าบาท (จำไม่ได้อ่ะค่ะ)
    6. ผัดผักหวานน้ำมันหอย 100 บาท  ยอดอ่อน ๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ ไม่ปนก้านแข็ง ๆ เลย

และก็มีข้าวเปล่าหนึ่งโถ น้ำแข็ง และน้ำดื่มอีก 6 ขวดค่ะ
    ไปกินกันเจ็ดคน หารกันคนละเกือบ ๆ สามร้อยบาท
    ตรีถือว่าคุ้มค่ากับราคาเลยค่ะ ต่อไปถ้าอยากกินอาหารทะเล หรืออยากกินกุ้งไม่ต้องขับรถไปกินไกล ๆ แล้วค่ะ ^^

เสียดายที่ไม่ได้ติดกล้องไปค่ะ ไม่งั้นจะถ่ายมาให้ดูกันค่ะ ^^"

จากคุณ : Triny - [ 26 พ.ค. 50 01:29:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom