Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากปรึกษาเกี่ยวกับการทำbutter cakeสูตรคุณ jumjee ค่ะ

เราลองทำ butter cake สูตรคุณ jumjee เมื่อวาน
    โดยใช้น้ำตาลละลายเร็ว ยี่ห้อ ลิน เพราะตอนไปซื้อ มันเป็น อันที่ดูเม็ดละเอียด สุดแล้วค่ะ
    แต่พอทำออกมา เนื้อข้างใน หยาบมากๆๆๆๆๆๆ แน่น ปึ๊กกกกก แถมยังเป็นเกร็ดน้ำตาลอยู่เลย งานนี้เสร็จน้องหมาไปเรียบร้อยค่ะ
    คิดว่าความผิดพลาดน่าจะมาจาก น้ำตาล แล้วก็ตอนตีไข่ ค่ะ แต่ก็ไม่ชัวร์ เพราะ ตอนใส่ข่ลงไป ส่วนผสมมนไม่เนียนค่ะ มันร่วนๆเป็นก้อนๆ เล็กๆ พยายามตีไปเรื่อยๆ ก็ยิ่งแย่ เลยตัดสนใจใส่แป้งและนม ต่อ
    เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้ จะได้เห็นสภาพมันชัดเจน
    ใครพอจะทราบว่ามันเกิดจากอะไร ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ อีกอย่างอยากถามเพื่อนๆ ค่ะว่าน้ำตาลที่ใช้ทำ butter เค้ก กัน คือตัวไน๋ และซื้อที่ไน๋

ขอบคุณที่เข้ามาช่วยกันตอบนะคะ

จากคุณ : MaYApPle - [ 2 มิ.ย. 50 07:51:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom