Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้เข้าครัว มีเรื่องอยากถามผู้รู้เยอะเลยตรับ

วันนี้ลองซื้อของมาทำกินเองดูก็เป็นเมนูหมู ( ที่ไม่หมูเลย ) อย่างหมูผัดซอส ทงคัตสึ แล้วก็ ไก่คาราอาเกะอีกอย่าง ผลคือพอแหลกล่าย อะครับ แต่อยากทำให้ดีกว่านี้ครั้งหน้า เลยรบกวนถามปัญหาคาใจหน่อยครับ

1 ทำทงคัตสึบางชิ้นออกมาดี บางชิ้นข้างนอกส่งกลิ่นไหม้้นิดๆแล้วแต่หมูข้างในยังไม่สุกดี ความร้อนที่เหมาะสมต้องเป็นเท่าไหร่ครับ ไฟกลางรึว่าไฟแรง

2 มีอะไรที่ถูกหน่อยแล้วใช้แทนมิรินได้บ้างครับ วันนี้ไปซื้อมาขวดเล็กๆ ตั้ง 200 สยองครับ ( มีแววโรคทรัพย์จางถามหา )

3 หน้าตาไก่ คาราอาเกะ ขี้เหร่มากเลยครับ คือทอดแล้ว ผิวมันมีจุดดำๆไหม้ๆ ไม่เป็นสีทองสวยเสมอกันเหมือนไปกินตามร้าน อยากถามว่าต้องทอดที่ความร้อนระดับไหน แล้วใช้แป้งอะไรคลุกก่ิอนทอดจะดีสุดครับ ตามสูตรบอกใช้แป้งสาลี แต่ผมมีแป้งสำหรับทอด แต่มันผสมกันระหว่าง แป้งสาลี แป้งมัน แป้งข้าวเจ้า เลยใช้ไปก่อนไม่รู้จะเกี่ยวกันรึปล่าว

ก็ตอนนี้นึกคำถามได้แค่นี้อะครับ เดี๋ยวทำใหม่ มีอะไรจะขอมาถามอีกนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 50 02:29:53

จากคุณ : megasawa - [ 4 มิ.ย. 50 02:29:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom