Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ กับเมนูไข่ๆ ที่ธรรมดาแบบไม่ธรรมดาค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

ช่วงนี้หายหน้าหายไปไปพักนึงนะคะ
    ช่วงที่ผ่านมาไปต่างจังหวัดมาค่ะ
    .. เลยไม่ได้ทำกับข้าวหรือขนมมาฝากเลยค่ะ

ขนาดบักมิ้นยังถูกขับไสไล่ส่งไปอยู่ ตจว. กับเฮียสรอุ๊ทซะหลายวันเลยค่ะ=)
    แหมมันไม่อยู่นี่บ้านเรียบร้อยขึ้นเยอะเลยค่ะ ติดใจซะแล้ว  ส่งไปอยู่ถาวรดีไหมเนี้ยะ >.<

พอไม่ได้อยู่บ้าน ตรีก็ไม่อยากจะซื้อกับข้าวมาทิ้งไว้ในตู้เย็นค่ะ
    เมนูไข่ทั้งหลายก็เลยมาเป็นเมนูอันดับต้น ๆ ที่คิดออกเสมอค่ะ ^^"

วันนี้ก็เลยเอาสองเมนูไข่มาฝากค่ะ  รับรองว่าใครได้ชิมต้องติดใจแน่ ๆ ค่ะ
    เมนูแรกเป็นไข่ตุ๋นนมสดกุ้ง ง่าย ๆ แต่อร่อยมาก ๆ ค่ะ
    เมนูที่สองไปไข่เจียวทรงเครื่องทอดกรอบ...ไข่เจียวธรรมดาที่ทำให้ไม่ธรรมดา

ตามไปชิม 2 ไข่กันดีกว่าค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 50 22:04:59

จากคุณ : Triny - [ 16 มิ.ย. 50 22:04:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom