Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ มาทำขนมแบบง่ายสุดชีวิตกับ "White Chocolate Brownies" กันไหมคะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

วันนี้ตรีนำเสนอการทำบราวนี่แบบง่ายสุด ๆ แต่รับประกันว่าอร่อยแบบสุด ๆ อีกเช่นกันค่ะ
    .. ปฏิเสธกันไม่ได้เลยนะคะ ว่าบราวนี่เป็นขนมที่ทุก ๆ คนชื่นชอบ ... จริงไหมคะ =)

บราวนี่สูตรนี้ง่ายเหมือนกับบราวนี่สำเร็จรูปเลยค่ะ ^^
    ใครไม่มีเครื่องตีไข่มือถือ ก็แนะนำให้ลองทำดูนะคะ
    ใช้เวลาทำแค่ไม่กี่นาที อบอีกแป๊บนึง ... ก็มีขนมอร่อย ๆ กินกันแล้วค่ะ
    ... รสชาติของบราวนี่สูตรนี้ ไม่หวานมาก เนื้อขนมก็หนึบหนับดีเลยค่ะ

ต่อไปนี้ใครซื้อบราวนี่แบบสำเร็จรูปมาทำ ... ตรีเคืองนะคะ อิ อิ
    อ้อ ... สูตรนี้ตรีได้มาจาก http://www.myhomecooking.net/brownies/brownie-recipe.htm แต่เพิ่ม white chocolate ลงไปเพิ่มความอวบ ค่ะ ^^"

จากคุณ : Triny - [ 18 มิ.ย. 50 22:10:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom