Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่างๆ ชวนทำบราวนี่ทานกันค่ะ

มีคนบอกว่าอยากทานขนมฝีมืออ้อย แต่ไม่รู้จะทำอะไรให้เค้าดีค่ะ คิดไปคิดมา  บราวนี่ดีกว่า เพราะต้องส่งไปรษณีย์ไปให้เค้าด้วย การเดินทางกับคุณบุรษไปรษณีย์ไม่น่าจะทำอันตรายต่อบราวนี่น้อยของอ้อยได้ค่ะ
    ........................................................................
    สูตรที่เอามาใช้ก็คือสูตรในตำนานของแม่ปูค่ะ รับรองว่าสูตรนี้สุดยอดจริงๆค่ะ ใครได้กินเป็นต้องปลื้ม(จะมาหลงเสน่ห์ปลายจวัก เอ๊ย!!!เตาอบเราป่าวหว่า อิอิอิ) ครั้งนี้อ้อยทำแค่ครึ่งสูตรนะคะ ได้ชิ้นเล็กๆขนาดพอดีประมาณ 30 ชิ้นค่ะ  
    สูตรค่ะ
    1. semisweet chocolate    6 OZ.
    2. น้ำตาลทราย   250  กรัม
    3. เนยจืด  85   กรัม
    4. แป้งสาลีเอนกประสงค์    1/2  ถ้วย
    5. ผงโกโก้   1 ช้อนโต๊ะ
    6.ผงฟู   1  ช้อนชา
    7. เกลือ   1/8  ช้อนชา
    8. ไข่ไก่   2  ฟอง
    9. กาแฟผง   1  ช้อนชา
    10 วานิลลา   1 ช้อนชา

จากคุณ : nam-aoy - [ 24 มิ.ย. 50 22:05:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom