Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@ ครัวแม่มิ้น @@ Orange Sponge Cake อบก็อร่อย ... เวฟก็แจ่ม ... สูตรอร่อยโดยแม่มิ้นเองค่ะ ^^

สวัสดีค่ะทุก ๆ คน flower

มีขนมอร่อยมาฝากอีกแล้วค่ะ
    สาเหตุที่อยากทำก็เนื่องจาก มีพี่ชายสุดหล่อ...ขนพิมพ์ซิลิโคนมาให้จากออสเตรียค่ะ
    ... ราคาถูกกว่าเมืองไทยเยอะเชียวค่ะ ...  ^^

ตอนสั่งพี่เค้าซื้อ .. คนซื้อก็งง .. พิมพ์ซิลิโคนมีด้วยเหรอ
    หรือว่าน้องเห็นเป็นซิลิโคนเลยจะมาเสริมอะไรบ้างอย่าง ... เหอ ๆ ๆ ๆ >.<

สูตรนี้เอาสูตรหลายอย่างมารวมกันจนกลายเป็นสูตรอร่อย .... อิ อิ
    .. ตรีไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะคะ ... เหยื่อชิมขนมตรีมีเยอะ ^^"

ตรีลองเอาขนมอบด้วยไมโครเวฟ ... อืมมม ... ใช้ได้เลยค่ะ
    รสชาติและหน้าตาไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหล่เลยค่ะ ... ดีกว่าที่คาดไว้เยอะค่ะ ... วิ้ววว

พักหลัง ๆ ตรีจะทำขนมง่าย ๆ เป็นหลักนะคะ ... รู้ตัวแล้วค่ะ ... ว่าเหมาะกับอะไรง่าย ๆ จริง ๆ ค่ะ ^^"

... เน้นทำง่าย กินง่าย เข้าว่านะคะ ... จนตอนนี้อ้วนง่ายแล้วค่ะ แหะ ๆ -*-

จากคุณ : Triny - [ 26 มิ.ย. 50 22:04:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom