Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[สุขภาพ] Canola Oil Pie Crust - เมนูเพื่อสุขภาพค่ะ

วันนี้มีเมนูเพื่อสุขภาพมาฝากค่ะ  ^ - ^

สำหรับผู้ที่ต้องการลดความอ้วน ลดไขมัน และลดคลอเรสเตอรอล  

จด ๆ จ้อง ๆ อยู่นาน ว่าจะโพสต์ดีมั้ย รูปไม่ค่อยชัดเลยค่ะ

เผอิญว่าพ่อบ้านต้องลดความอ้วน เพราะความดันสูง ...
    เป็นเรื่องเลยสิเรา หนักกว่าเดิมอีก ตอนไม่เป็นอะไร
    ก็เรื่องมากเรื่องอาหารการกินอยู่แล้ว
    ยิ่งต้องมาลดความอ้วน ลดไขมัน ยุ่งล่ะสิ...

จากนั้นก็ถึงคราวที่เราต้องตรวจสุขภาพบ้างแล้ว
    ยุ่งกว่าพ่อบ้านอีกค่ะ เพราะคลอเรสเตอรอล ถามหา...
    200 พอดีเป๊ะ ต้องควบคุมอาหารอีกหนอเรา...

ทำไงดี แล้วทีนี้จะกินอะไรดีน้อ...

ได้คำแนะนำจากคุณ Brooke และแม่ปู เรื่อง search หาข้อมูลเกี่ยวกับ oil pie crust และคำแนะนำเรื่องความแตกต่างของ pie ที่ใช้เนย กับน้ำมัน อืมม...  มันออกมาแตกต่างกันจริง ๆ นะ

ขอบคุณคุณ Brooke และแม่ปู ด้วยค่ะ

ไปดูกันเลย... ว่าขนมจะออกมาหน้าตาเป็นยังไง

จากคุณ : Noonoina - [ 2 ก.ค. 50 08:56:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom