Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามผู้ที่ชื่นชอบอาหารเกาหลี ที่ดูซีรีส์เกาหลีด้วยอ่ะค่ะ เกี่ยวกับข้าว ..

คือว่าเราไม่เคยทานอาหารเกาหลีอ่ะค่ะ ..
    ทีนี้จะเห็นว่าในซีรีส์จะมีเวลานางเอกที่อกหัก ตัวละครที่กำลังมีเรื่องอะไรทางจิตใจ ..
    จะกลับมาบ้าน แล้วก็เอาข้าว (เราเข้าใจเอาเองว่าเป็นข้าวสวยธรรมดานี่แหละ ((หรือเปล่าคะ)) )..
    มาคลุกกับอะไร ๆ ๆ ๆ ๆ หลาย ๆ อย่าง ..
    คือเราอยากทราบว่ามันเรียกว่าอะไรคะ แล้วมีวิธีทำง่าย ๆ มั้ยคะ ..
    อยากลองทำทานดูบ้างอ่ะค่ะ ..
    แล้วจริง ๆ แล้วมันใช่ข้าวธรรมดา คลุกกับกิมจิหรือเปล่า ..
    แล้วถ้าไม่ใช่ กิมจิเนี่ย เค้าไว้ทานกับอะไรคะ ..
    แหะ ๆ อยากลองทำทานบ้าง แต่เครื่องคงไม่ครบเพราะอยู่ตจว.อ่ะค่ะ หาซื้อคงไม่ได้หมดทุกอย่าง ..
    ถ้าไม่รบกวนเกินไป พวกเครื่องเฉพาะ ๆ เนี่ย รบกวนลงเครื่องปรุงของไทยที่ทดแทนกันได้ด้วยนะคะ ..
    เราเป็นสาวกซีรีส์อ่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่าไอ้ข้าวเนี่ยมันอร่อยยังไง เห็นกินกันทุกเรื่องเลย ..
    ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ..

จากคุณ : ทรายสามสี - [ 2 ก.ค. 50 11:24:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom