Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:+:+:+: R e v i e w :+:+:+: ต่อจากป้าอ้อย หน้าม.มหิดล มาที่ร้าน ป้าทองกันไม๊คะ ^()^

มาแล้วค่ะ มาแล้ว....รีวิวต่อจากป้าอ้อย

จากกระทู้ก่อน ที่ว่าดาวจะไปกินจิ้มจุ่มร้านลุง (แถวๆฮั่วเซ่งฮง) แล้วก็ส้มตำยโส แต่เอาเข้าจริงๆได้ไปกิน " ลาบส้มตำ ร้านป้าทอง" ซอยร้านซึทาย่า เอาซะอย่างงั้น หยอกเย้า

จริงๆแล้วมันมีเหตุนะคะ ดาวเปล่าเบี้ยวนะ คือว่าวันเสาร์ที่ผ่านมา ฝนเทกระหน่ำมากๆ เลยได้แต่นอนดู VCD Snow Kim (อีกรอบ) ต่อมาวันอาทิตย์กะว่า เนี่ยแหละ วันนี้จะไปกินให้ได้เลย

.....................อดตามเคย.............................. cry

เพราะไปแล่นแตร๊ สยามกลับมา 2 ทุ่ม หิวก็หิว เลยตัดสินใจ เอาน่ะ !!  ป้าทองแล้วกัน จำได้ว่า มีคนบอกซีทาย่าๆมีของอร่อย อะไรประมาณนี้  (จริงๆแล้วร้านลุงรอนานน่ะค่ะ ดาวหิว  :D

ขอนอกเรื่องเล่าประสบการณ์ที่สยามนิดนึงนะคะ คือว่าดาวอ่ะ ไม่ค่อยได้เข้าเมืองเท่าไร ฮ่าฮ่าฮ่า เดินไปเดินมาอยากกินมะม่วงกะปิซะงั้น เลยแวะซื้อที่ร้านแถวๆ Center Point แล้วก็แคนตาลูปอีก 1 ถุง ....

ดาว ==> เท่าไรคะ

คนขาย ==> 80 บาท

ดาว ==> เท่าไรนะคะ !!!

คนขาย ==> 80 ค่ะ

exclaim  exclaim  exclaim
    โอ๊ว แม่จ๊าว...ของกินสยามมันแพงขนาดนี้เชียวหรอเนี่ย สงสัยอยู่ต่างจังหวัดจะเหมาะกับตัวเองมากกว่า ^^"

ปล. อีกที แก้ตัวนะคะ เที่ยงวันนี้ดาวไปกินไก่หมุนบางปะกงมา ร้านอร่อยของที่นี่ค่ะ   - - - ชีวิตวนเวียนอยู่แต่ส้มตำ - - - แล้วก็รีวิวชดเชยร้านลุง ที่ดาวเบี้ยวไว้ไปก่อนนะคะ   แล้วเดี๋ยวจะไปกินอีกที ^^

พร้อมแล้ว....เริ่มขบวนจาก หน้า ม. เลยค่ะ แล้วค่อยไป จบที่ บางปะกงกันนะคะ ^^

ทั้งหมด เป็นความชอบส่วนตัวของดาวนะคะ  ใครไปกินแล้วไม่อร่อย ไม่ปลื้ม...ดาวไม่เกี่ยว ไม่เอี่ยวนะคะ ^^"

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 50 22:16:26

จากคุณ : Okep - [ 2 ก.ค. 50 22:03:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom